Ford laser 1.6 số sàn bệnh khó tả. Xin trợ giúp

Huylamauto
Bình luận: 9Lượt xem: 1,473

Huylamauto

Tài xế O-H
Tình hình là e đang làm 1 con ford laser 1.6 . Nó bị thổi ron nấp ky lát đã xử lý xong . Xe trước khi làm chạy về là nó đã bị hụp gas đầu rồi tăng tốc k ngọt . Khổ nổi đã thữ tất cả cách thức và phụ tùng mà nó k hết.
Đã thay . Bugi - môbin - kim phun - bơm và lọc xăng vẫn k hết tình trạng trên.
Đo áp suất nén đều 12 kg
Áp xăng củ là 2,5 Kg . Bơm mới là 3kg
Đã đo đặt và thủ mọi phương án đều k ok được các bác ah.
Bác nào đã gập tình trạng như xe e hãy trợ giúp e với ah.
Ga đầu đạp giật giật hụp hụp ah. Tăng tốc k ngọt. Nổ tại chổ vẫn bộ ah
Cam ơn đã quan tâm e ah.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tình hình là e đang làm 1 con ford laser 1.6 . Nó bị thổi ron nấp ky lát đã xử lý xong . Xe trước khi làm chạy về là nó đã bị hụp gas đầu rồi tăng tốc k ngọt . Khổ nổi đã thữ tất cả cách thức và phụ tùng mà nó k hết.
Đã thay . Bugi - môbin - kim phun - bơm và lọc xăng vẫn k hết tình trạng trên.
Đo áp suất nén đều 12 kg
Áp xăng củ là 2,5 Kg . Bơm mới là 3kg
Đã đo đặt và thủ mọi phương án đều k ok được các bác ah.
Bác nào đã gập tình trạng như xe e hãy trợ giúp e với ah.
Ga đầu đạp giật giật hụp hụp ah. Tăng tốc k ngọt. Nổ tại chổ vẫn bộ ah
Cam ơn đã quan tâm e ah.
Chắc là sai cam thôi

Huylamauto

Tài xế O-H
Dạ vâng cảm ơn các bác đã quan tâm . E đã làm xong con ford này rồi àh. Vấn đề nó nằm ở cảm biến đo gió ah. Lúc sống lúc chết ah. Nhưng không chết hẳn . Thế mới bực. Nên e thay 3 con đo gió vô cuối cùng cũng hết bệnh . E rút ra bài học là. Khi làm dòng ford thì k nên sử dụng phụ tùng ngoài các bác ah . Nên mua hàng chất lượng. Đắt tí mà đỡ mệt thợ máy ah.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Dạ vâng cảm ơn các bác đã quan tâm . E đã làm xong con ford này rồi àh. Vấn đề nó nằm ở cảm biến đo gió ah. Lúc sống lúc chết ah. Nhưng không chết hẳn . Thế mới bực. Nên e thay 3 con đo gió vô cuối cùng cũng hết bệnh . E rút ra bài học là. Khi làm dòng ford thì k nên sử dụng phụ tùng ngoài các bác ah . Nên mua hàng chất lượng. Đắt tí mà đỡ mệt thợ máy ah.
Rất vui vì bác sửa được bệnh, rất cảm ơn bác đã phản hồi!

Huylamauto

Tài xế O-H
Sẵn tiện các bác có thể vui lòng cho mình hỏi. Để download tài liệu của mấy a e chia sẻ . Sau khi đã đổ xăng cho họ sao mình k thể tải đc. Có bạch nào rành vụ này chỉ giúp ah. Thanks các bác trước ah

Hapstbtpc

Tài xế O-H
Tks bác chia sẻ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên