Santafe 2015 bị giật

V
Bình luận: 11Lượt xem: 1,122

vumanhtam

Tài xế O-H
Dear các cụ
Bên em có con xe santafe 2015 bị giật khi tăng từ 0 lên tới 20km/h giật cục 1 phát. và khi rà phanh ở tốc độ 40km/h
Đặc biệt khi xe đỗ lâu ko hoạt động máy nguội thì hiện tượng này bị liên tục.
Các cụ có thể phán đoán giúp em nó nằm ở chỗ nào ko ạ?
Cảm ơn các cụ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Dear các cụ
Bên em có con xe santafe 2015 bị giật khi tăng từ 0 lên tới 20km/h giật cục 1 phát. và khi rà phanh ở tốc độ 40km/h
Đặc biệt khi xe đỗ lâu ko hoạt động máy nguội thì hiện tượng này bị liên tục.
Các cụ có thể phán đoán giúp em nó nằm ở chỗ nào ko ạ?
Cảm ơn các cụ.
Bác mang xe ra xưởng để anh em kiểm tra trực tiếp nhé

Cai banh xe

Mang ra các cụ ấy bảo phần hộp số mà đại tu hộp số con này thì mất nhiều thời gian và chi phí nên muốn hỏi các bác xem kinh nghiệm thì nó có thể nằm ở phần nào trước ạ.
Tức là bác đã không tin những xưởng đó rồi, thế thì khó sửa xe phết

vumanhtam

Tài xế O-H
Tức là bác đã không tin những xưởng đó rồi, thế thì khó sửa xe phết
Xưởng thì mình mới chỉ hỏi qua điện thoại chưa cầm qua được. Vấn đề động tới hộp số thì khá là nhức đầu nên mình muốn tham khảo thêm các cụ để xem có thể nằm ở đâu và biết đâu có cụ nào cũng đã gặp phải không thôi cụ.

chu_thodien

Tài xế O-H
Xưởng thì mình mới chỉ hỏi qua điện thoại chưa cầm qua được. Vấn đề động tới hộp số thì khá là nhức đầu nên mình muốn tham khảo thêm các cụ để xem có thể nằm ở đâu và biết đâu có cụ nào cũng đã gặp phải không thôi cụ.
Bác cố gắng bố trí mang qua cho anh em thợ kiểm tra trước bác ạ. Còn nếu chỉ dựa vào hiện tượng bác mô tả một cách rất chung chung thì cũng chỉ phán bừa được thôi, ai có kinh nghiệm thì cũng chỉ đúng với những xe họ đã làm, chưa chắc đúng với xe của bác.

Cai banh xe

Vậy thì tư vấn cũng chẳng để làm gì. Bác là chủ xe, không tin ai cả, chỉ khám bệnh qua điện thoại thôi thì khó lắm. Tốt nhất hãy mang xe đến xưởng, anh em thăm khám cho. Khám tính tiền khám, sửa tính tiền sửa, có ai lấy không hoặc lừa bác đâu mà lo. Khám trực tiếp còn nhức cả đầu mà chưa ra nổi chứ nói gì qua điện thoại hay hỏi thăm. Tham khảo thì chín người mười ý, biết chốt sao, mỗi người một nghề mà

vumanhtam

Tài xế O-H
Bác cố gắng bố trí mang qua cho anh em thợ kiểm tra trước bác ạ. Còn nếu chỉ dựa vào hiện tượng bác mô tả một cách rất chung chung thì cũng chỉ phán bừa được thôi, ai có kinh nghiệm thì cũng chỉ đúng với những xe họ đã làm, chưa chắc đúng với xe của bác.
Vâng bác. Vẫn phải mang xe đi chứ ạ. Nhưng đang muốn tham khảo các cụ xem có thể có người cũng gặp có thể biết 1 số vấn đề nó nằm ở đâu để tham khảo thôi chứ có biết lỗi mình cũng sao mà sửa được

vumanhtam

Tài xế O-H
Vậy thì tư vấn cũng chẳng để làm gì. Bác là chủ xe, không tin ai cả, chỉ khám bệnh qua điện thoại thôi thì khó lắm. Tốt nhất hãy mang xe đến xưởng, anh em thăm khám cho. Khám tính tiền khám, sửa tính tiền sửa, có ai lấy không hoặc lừa bác đâu mà lo. Khám trực tiếp còn nhức cả đầu mà chưa ra nổi chứ nói gì qua điện thoại hay hỏi thăm. Tham khảo thì chín người mười ý, biết chốt sao, mỗi người một nghề mà
Bác có vẻ nhạy cảm sao ấy nhỉ.
Vấn đề tin hay ko tin thì sao mà kết luận được nhỉ.
Xe đâu phải vứt không khi nó lỗi mà vẫn phải hoạt động mà chưa mang ra hãng được. Thời gian có thể mang ra thì lại toàn muộn tối thì làm sao hãng nào chờ mình được.
mình post lên là có thể có người cũng gặp phải trường hợp này có thể cùng xe hoặc khác loại xe có thể lỗi nó nằm ở đâu tất nhiên ko phải đúng 100% mà chỉ tham khảo và học hỏi thôi làm gì mà bác có vẻ kết luận hơi sớm :D

Nguyendong1988

Tài xế O-H
Xe đâu phải vứt không khi nó lỗi mà vẫn phải hoạt động mà chưa mang ra hãng được. Thời gian có thể mang ra thì lại toàn muộn tối thì làm sao hãng nào chờ mình được.
mình post lên là có thể có người cũng gặp phải trường hợp này có thể cùng xe hoặc khác loại xe có thể lỗi nó nằm ở đâu tất nhiên ko phải đúng 100% mà chỉ tham khảo và học hỏi thôi làm gì mà bác có vẻ kết luận hơi sớm :D
Xe bác bị hỏng(thế cho nhanh)

Cai banh xe

Nhạy cảm gì đâu bác.
Vấn đề này tôi gặp nhiều lắm nhé. Không phải ai cũng vậy, nhưng đa số các khách hàng hiện nay là không tin thợ, mà tin những điều tư vấn từ vũ trụ, đặc biệt tin những người được cho là đã gặp hiện tượng (như bác nói), mà những người này thì lại "nghe nói" và "nghĩ thế". Khi gặp thợ là họ hay áp đặt suy nghĩ này cho thợ, dẫn đến là 2 bên đều nghi ngờ nhau. Đến viện E lại kêu bác sỹ viện C bảo bị này bị kia...
Chốt lại thì tôi góp ý thế thôi, chứ cũng chẳng miếng mỏ gì, cũng không lôi kéo xe bác đến tôi sửa. Xe bác tùy bác, muốn làm gì thì làm. Chẳng qua là tôi không muốn các bên mất thời gian, còn bác không nát cái xe thôi
Thế nhé,

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên