Kia Morning lúc nổ máy mà khi không đạp ga thì ắc quy báo không nạp

X
Bình luận: 16Lượt xem: 2,449

xedep

Tài xế O-H
e mới tốt nghiệp đang xin học việc garage:
chiều nay em thấy xe KIA MORNING lúc nổ máy mà khi không đạp ga thì ắc quy báo không nạp, con khi đạp ga thì ắc quy báo nạp nhưng mờ mờ. mà lúc rút cọc ắc quy ra là chết máy. các Bác cho em hỏi máy phát bị hỏng gì với ?
em cám ơn các Bác nhiều !

cuongmai

Tài xế O-H
em đồng ý vs ý kiến của bác clemolet. hiện tương đó là do máy phát phát điện áp yếu. nó có thể do 2 nguyên nhân chính. thứ nhất bác kiểm tra cho em cái thằng tiết chế xem thế nào khả năng em này chết là rất cao. có thể Kt nhanh bằng cách đo điện áp phát ra của máy phát ở các tốc độ khác nhau. Còn chổi than thì có thể bác kt lực từ ở đầu puly máy phát. một số con tiết chế hỏng cũng không cho dòng kích từ qua đâu:)

auto22

Tài xế O-H
bác nổ máy dung đông hồ đo điên áp trên 12v la may phát sạc , còn năm in 12v là máy phát không xạc. bác kiểm tra than trước nhé.

ha_trong_anh_cnoto

Tài xế O-H
bác kiểm tra lại cuộn kích tù xem và chổi than xem em nghi chổi than tiếp súc không tốt nên máy phát làm việc không ổn đinh => khi ngắt nguông điện máy phát không cò từ dư khi khung dây quét không có lục từ tác dụng nên không có dòng điên chạy trong khung dây

hoanmy

Tài xế O-H
chiều nay em thấy xe KIA MORNING lúc nổ máy mà khi không đạp ga thì ắc quy báo không nạp, con khi đạp ga thì ắc quy báo nạp nhưng mờ mờ. mà lúc rút cọc ắc quy ra là chết máy. các Bác cho em hỏi máy phát bị hỏng gì với ?
em cám ơn các Bác nhiều ![/QUOTE]
Bạn tháo máy phát ra vệ sinh lại,tháo vành phát ra đo kiểm xem có bị chập ko?kiểm tra dàn dioz chỉnh lưu,dioz muỗi nếu chết một vế thì cũng sinh ra hiện tượng này.kiểm tra cổ góp,quận kích,chổi than xem mòn ko nhé.chúc thành công

vanthongict

Tài xế O-H
e mới tốt nghiệp đang xin học việc garage:
em cám ơn các Bác nhiều !

Hiện trạng xe của em tương tự. Bác có thể cho em xem hình cái IC bác thay nó như thế nào ko ạ?
Cám ơn bác!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên