Cách thay dầu hộp số tự động cdx máy 1.6

N
Bình luận: 8Lượt xem: 2,805

Nhokclassic

Tài xế O-H
Xin các bác trợ giúp em với ạ, ai đã từng thay dầu hộp số tự động cdx mà không có máy chuẩn đoán rồi chỉ giúp em với ạ xe đó thay nhớt bao nhiêu lít nhớt ạ với cách thay với em chưa thay nhớt số xe này bao h mà cũng không có may chuẩn đoán luôn ạ ,em cảm ơn mọi người ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xin các bác trợ giúp em với ạ, ai đã từng thay dầu hộp số tự động cdx mà không có máy chuẩn đoán rồi chỉ giúp em với ạ xe đó thay nhớt bao nhiêu lít nhớt ạ với cách thay với em chưa thay nhớt số xe này bao h mà cũng không có may chuẩn đoán luôn ạ ,em cảm ơn mọi người ạ
Bác cần máy chẩn đoán để làm gì??

tronganh6691

Tài xế O-H
dung tích nhớt số tự động của nó khoảng 5 lít. khi thay nhớt xong b để nổ máy cho nhiệt độ nhớt hộp số đạt khoảng 85 độ r thăm lại

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thường khi thay dầu hộp số tự động cần phải có máy mới coi xem nhiệt độ dầu bao nhiêu độ chư ạ,, bác có kinh nghiệm thay dầu dòng này chưa ạ, nó chuẩn bao nhiêu lít vậy ạ
Nhớ thì không nhớ, nhưng có các cách:
1/ Xả ra bao nhiêu thì bơm lại bấy nhiêu
2/ Thăm qua lỗ tràn. Cứ nổ máy lên rồi thăm qua lỗ tràn là được
3/ Xem sách
Còn bác xem nhiệt độ thì bác có biết tiêu chuẩn nhiệt độ hay không, hay có máy rồi cũng chả để làm gì

theanh_79

Tài xế O-H
Về thể tích của dầu hộp số thì khi bạn xả hứng can để xác định,còn theo như mình biết thì 4lit cho Lacetti CDX 1.6 .Cẩn thận thì đổ gần đủ dùng que thăm cho chính xác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên