Ford transit 2009 cần các cụ giúp đỡ

oto_lc
Bình luận: 23Lượt xem: 1,918

oto_lc

Tài xế O-H
Nhà cháu có làm con ford transit nó đang bị hiện tượng gặp dốc đuối đà là máy cứ lịm đi và khói đen ra nhiều. Cứ phải tạo được đà mới lướt xe được.
Máy cháu vừa đại tu, không có hơi thừa, kim cũng gửi đi kiểm tra rồi.
Đèn báo lỗi k hiện. Đọc lỗi thì ra lỗi p0404 các cụ ạ. Không biết lỗi này có liên qua tới vấn đề đấy k ạ
Kính mong các cụ giúp đỡ.

DenCaVang

Tài xế O-H
Nhà cháu có làm con ford transit nó đang bị hiện tượng gặp dốc đuối đà là máy cứ lịm đi và khói đen ra nhiều. Cứ phải tạo được đà mới lướt xe được.
Đèn báo lỗi k hiện. Đọc lỗi thì ra lỗi p0404 các cụ ạ. Không biết lỗi này có liên qua tới vấn đề đấy k ạ
bác kiểm tra van EGR xem

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Lỗi p0404 là gì sao không nói thì ai mà giúp được

truong750

Tài xế O-H
E nghĩ bị turbo, bộ VGT hoặc van egr bị kẹt mở, a đạp ga tại chỗ như thế nào a?. Ga có lên cao được không?.

subinnamkha

Tài xế O-H
Xe bác đng bị vấn đề nằm ở van EGR. Lỗi liên quan đến hệ thống nạp sau turbo. Gây nên hiện tượng mất hiệu suất nạp. Hiện tượng kèm theo sẽ là Nóng máy, tăng tốc khó khăn, giãm công suất và sẽ báo đèn Bánh răng màu vàng trên tablo.
Hướng xử lý: Thay mới or vệ sing EGR, Hoặc loại bõ EGR bằng một code khác nạp thẳng vào PCM
Em xin hết

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Xe bác đng bị vấn đề nằm ở van EGR. Lỗi liên quan đến hệ thống nạp sau turbo. Gây nên hiện tượng mất hiệu suất nạp. Hiện tượng kèm theo sẽ là Nóng máy, tăng tốc khó khăn, giãm công suất và sẽ báo đèn Bánh răng màu vàng trên tablo.
Hướng xử lý: Thay mới or vệ sing EGR, Hoặc loại bõ EGR bằng một code khác nạp thẳng vào PCM
Em xin hết
Bịt nó lại được k bác

oto_lc

Tài xế O-H
Nhà cháu có vấn đề này cần các bác phán giúp. Về dấu trục cơ ạ. Cháu cho dấu đầu trục đúng thì ở bánh đà sai. Cho dấu theo bánh đà thì bị chống không quay được. Ác gô ở bánh đà vẫn có.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên