Hỏng IC xe máy thắc mắc muốn hỏi?

H
Bình luận: 3Lượt xem: 2,022

HUIVN

Tài xế O-H
em có con wave s 100 nhưng hôm qua tự dưng sau khi đi học về lấy xe thì đề không đề đc như kiểu điện yếu ấy.cứ è è kêu em ra thợ hỏi thì nó bảo hỏng ắc quy.xe em còn mới mà nói thế lên em không tin mới đi đc có hơn 1 vạn thôi.hôm nay em tháo chỗ ắc quy trong cốp xe ra xem đề thử thấy cái cục trắng trắng bên cạnh cái ắc quy chính là nguyên nhân gây ra cái tiếng è è.mà trước đấy 1 luc tự dưng xe lại bình thường đc 1 lúc (em xi nhan với còi thì kêu thanh chuẩn lắm trong khi trước đó luc không đề đc toàn phải giận chân xi nhan thì kêu méo mó còi thì như bị hen ấy)các bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi đó là bệnh gì cái cục bên cạnh bình xăng đấy là IC gì nếu hỏng thay có đăt không.hic em là sinh viên kinh tế không khá giả cho lắm

em xin cảm ơn !

tranminhnhan

Tài xế O-H
cai đó là cái rờ le đó bạn oi,khong phải nguyên nhan do nó dau,nó kêu rè rè như vậy là còn hoặt dộg đó.theo mình thì cục sạc xe bạn bị hư rùi nên không nạp điện lại cho bình đựơc.thay nó đi,chung 50k hà.

duchoa098

Tài xế O-H
em có con wave s 100 nhưng hôm qua tự dưng sau khi đi học về lấy xe thì đề không đề đc như kiểu điện yếu ấy.cứ è è kêu em ra thợ hỏi thì nó bảo hỏng ắc quy.xe em còn mới mà nói thế lên em không tin mới đi đc có hơn 1 vạn thôi.hôm nay em tháo chỗ ắc quy trong cốp xe ra xem đề thử thấy cái cục trắng trắng bên cạnh cái ắc quy chính là nguyên nhân gây ra cái tiếng è è.mà trước đấy 1 luc tự dưng xe lại bình thường đc 1 lúc (em xi nhan với còi thì kêu thanh chuẩn lắm trong khi trước đó luc không đề đc toàn phải giận chân xi nhan thì kêu méo mó còi thì như bị hen ấy)các bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi đó là bệnh gì cái cục bên cạnh bình xăng đấy là IC gì nếu hỏng thay có đăt không.hic em là sinh viên kinh tế không khá giả cho lắm

em xin cảm ơn !

cái đó là rờ le đề đó bạn
bạn kiểm tra theo cách sau : bật khóa lên nhìn vào bóng đèn số 0 trên đồng hồ và bất nút đề, nếu cục rờ le kêu è è và bóng đèn không sáng thì là bình điện hỏng rồi.
nếu hỏng bình điện thì mua bình điện hiệu GLOBE 5Ah thay vào tốt hơn bình của Hãng HONDA vì bình Hãng chỉ có 3.5Ah mà thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên