Cho mình hỏi về xe dream xíu?

winner
Bình luận: 17Lượt xem: 4,413

winner

Tài xế O-H
xe minh là đời dream thái. minh đã làm máy gần 1 năm,dạo này mình thấy xe mình chạy nhanh nóng máy wa,mình k bt có phải tại bơm nhớt k nữa,chứ xe thì k chỉnh thiếu xăng,minh chinh cho xe hơi ăn xăng cho xe khỏe nên chắc k phải lỗi về xăng. bạn nào bt chỉ minh với . thank thank nhiều

honda

Tài xế O-H
Bạn nên xem lại chỏ làm máy có tin tưởng ko đã, bạn nên kiểm tra nhớt định kỳ xem. Mình có thằng bạn cũng làm máy xe mà làm chổ ko wen, nó tính tiền gâà 3,4 triêụ mà chạy cũng như ko, còn gầm máy hơn trước.

lần sau nhớ viết có dấu bác nhé

duonghuuanh83

Tài xế O-H
anh bạn nên xác định hệ thống bôi trơn có tốt không bằng cách tháo nắp cò hút ra và nổ máy xem thử nhớt có phun ra không. Nếu phun mạnh là tốt còn không thì bơm nhớt yếu hoặc bị nghẹt rồi. Còn Ok hết thì xem lại nhớt có đủ không hoặc là mình sử dụng nhớt dỏm thì cũng nóng máy nữa.
Xe đã làm máy gần năm rồi thì mình nghĩ tất cả chi tiết cũng không quá bó cứng nên không ảnh hưởng do làm máy đâu.

Duyleauto

Tài xế O-H
Chào bạn: Nguyên nhân chủ yếu là xe bạn bị nóng mày nhanh là do nhớt thôi bạn ah.
Có 2 yếu tố chính sau đây:
- Nhớt của bạn châm bị thiếu so với qui định của nhà chế tạo đã có mực trên thanh thăm nhớt. Bạn kiểm tra xem đã thăm đủ nhớt chưa
- Nhớt của bạn đủ nhưng bị dơ, trong nhớt có nhiều mạt sắt công với các tạp chất khác do nhớt bị thái hóa dần theo thời gian dẫn tới các đường nhớt bị nghẹt, không có đủ nhớt lên bôi trơn các chi tiết máy. Các giải quyết đơn giản là bạn xả hết nhớt củ cho nhớt mới vào nhưng một ít thôi nhé, sau đó đạp xe vài lần nhưng đừng cho nổ máy, để nhớt này rửa các mạt sắt, sau đó bạn đợi một ít phút và xả hết nhớt này ra và châm nhớt mới vào cho đủ lượng. Nếu vẫn ko giải quyết được thì bạn phải tháo và vệ sinh lại động cơ thôi.

minhphu38C

Tài xế O-H
bác này nói chính xác nè..làm máy gần 1 năm mà nhớt ko lên cam cò là nó cháy hết rồi lấy j ` mà chạy đc nửa mà coi có bơm nhớt nổi hay ko..nó chỉ yếu đi thôi... coi lại luợng nhớt đi bạn..châm 1lít với lại canh dư xăng cũng ko tốt đâu...canh đúng đi cho nó tốt..

Wanted

Xe Tăng
NÓng máy có nhiều nguyên nhân.
+ Độ nhờn của nhớt không đúng.
+ Bugi không đúng.
+ Kích quá sát với cựa trên vô lăng .
+ Chỉnh quá nghèo xăng.
+ Chỉnh nồi ly hợp không đúng.
+.........

sirius89

Tài xế O-H
ban thử tháo nắp cò ra .nổ máy kiểm tra xem nhót có len đầu bò ko.bạn thử xài bugi lanh thử xem.minh nhớ ko rõ hình như la c5 hay c6 j do

xe_cam

Tài xế O-H
Nổ máy,tháo nắp cò vặn ga vài cái nếu nhớt bắn ra ngoài thì bơm nhớt ko vấn đề gì,loại bỏ chỗ này.
Chỉnh dư xăng...chưa hẳn xe dư xăng vì:
Lửa yếu,đốt xăng ko hết cứ tưởng dư xăng,xe vẫn nóng máy.bạn xem lại chỗ này.

N

Noi xa noi gan

Khách
Bác rành xe máy wá còn gì hỏi nữa.
Nhưng xe nóng máy bất thường bác phải xem trước đó bác có làm gì bất thường với em nó kô?
Xăng dỏm, nhớt giả, là làm nóng máy kinh lắm.
Xe dư xăng ở bộ chế hòa khí thì mát máy lúc đầu thôi, chứ lâu dài đóng khói chảo cuy lát cũng hẹp buồng nổ và gây róc máy, ì máy và nóng máy

hnduy

Tài xế O-H
Bác rành xe máy wá còn gì hỏi nữa.
Nhưng xe nóng máy bất thường bác phải xem trước đó bác có làm gì bất thường với em nó kô?
Xăng dỏm, nhớt giả, là làm nóng máy kinh lắm.
Xe dư xăng ở bộ chế hòa khí thì mát máy lúc đầu thôi, chứ lâu dài đóng khói chảo cuy lát cũng hẹp buồng nổ và gây róc máy, ì máy và nóng máy

Bác này marketing khéo quá! :lx
Theo em, máy nanh nóng thì trước tiên kiểm tra nhớt có đủ chất và luợng không sau đó mới nghĩ tới các chi tiết khác.
:lx:lx:lx

N

Noi xa noi gan

Khách
Bác chỉnh dư xăng lâu ngày đóng khói buồng nổ cũng róc máy và nóng máy.
Bác kiểm tra mở nắp che sú páp rồi nổ máy nhẹ xem có nhớt bắn ra kô? Nhớt kô nuôi đầu đầy đủ thì thì cuy lát banh xác luôn chứ kô chỉ nóng máy kô đâu
Xe bác cần xem lại bộ chế hòa khí
Bá chỉnh ntn mà chạy ga nào mà kiểm tra bu gi cũng đều có màu nâu đỏ là tốt

3zoka

Tài xế O-H
Bác chỉnh dư xăng lâu ngày đóng khói buồng nổ cũng róc máy và nóng máy.
Bác kiểm tra mở nắp che sú páp rồi nổ máy nhẹ xem có nhớt bắn ra kô? Nhớt kô nuôi đầu đầy đủ thì thì cuy lát banh xác luôn chứ kô chỉ nóng máy kô đâu
Xe bác cần xem lại bộ chế hòa khí
Bá chỉnh ntn mà chạy ga nào mà kiểm tra bu gi cũng đều có màu nâu đỏ là tốt
Em thấy là nóng máy có rất nhiều nguyên nhân mà cái "bộ chế hòa khí" của bác cũng chỉ là một trong số các nguyên nhân , vậy nên bác nên chỉ ra các nguyên nhân cho bà con rùi cài cái "chế" của bác vào thì em thấy nó văn xuôi hơn.../

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên