Toyota Camry 2005 3.3 V6

D
Bình luận: 15Lượt xem: 2,547

daklakauto

Tài xế O-H
Xin chào anh em oto-hui chả là thế này. Hôm qua ngồi uống cà phê đám bạn một thằng bạn em nó toàn xe sang nhưng hôm nay lại đi bộ em hỏi nó thì nó buồn rầu và nói rằng.

Tao có con Camry 2005 không hiểu sao cốt máy quay bình thường nhưng lại không khởi động được. Dùng máy chẩn đoán cũng không tìm ra code, áp lực phun nhiên liệu khoảng 50psi và cũng đã thay cảm biến vị trí trục khủy nhưng vẫn chưa tìm ra nguyên nhân. Vậy bác nào biết hãy mách cho thằng bạn em vài kế sách nhé. Cảm ơn các bác nhiều.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xin chào anh em oto-hui chả là thế này. Hôm qua ngồi uống cà phê đám bạn một thằng bạn em nó toàn xe sang nhưng hôm nay lại đi bộ em hỏi nó thì nó buồn rầu và nói rằng.

Tao có con Camry 2005 không hiểu sao cốt máy quay bình thường nhưng lại không khởi động được. Dùng máy chẩn đoán cũng không tìm ra code, áp lực phun nhiên liệu khoảng 50psi và cũng đã thay cảm biến vị trí trục khủy nhưng vẫn chưa tìm ra nguyên nhân. Vậy bác nào biết hãy mách cho thằng bạn em vài kế sách nhé. Cảm ơn các bác nhiều.

Cứ theo trình tự bác ạ:
-Có lửa cao áp ở bugi không?
-Có xăng vào buồng đốt không?
-Có đủ áp suất hơi nén không?
Sau khi chọn hướng chính thì cứ chia theo các nhánh nguyên nhân mà tìm. Chưa gì đã thay nọ thay kia là rối ngay

get

Tài xế O-H
Khi bắt đầu kiểm tra thì bác nên kiểm tra cầu chì bơm xăng, đánh lửa trước, kế dó bác nên kiểm tra xăng, lửa, như như trên. chúc bác thành công

anhluanc5a

Tài xế O-H
nói như các bác thì làm như thế là kiểm tra tổng thể àh
bây rờ bác bật chìa khóa on sem có đèn check không ạ nếu có là ecu không có vấn đề gì cả bác kiểm tra bằng cáh tháo bugi ra vvaf cắm tẩu vào đề sem có đánh lửa không bác nhé nếu không có là do cảm biến trục khửu hoặc trục cam ạ

anhluanc5a

Tài xế O-H
có thể của bác bị bugi rồi em cũng mới làm 1 con camry cũng bị như thế lấy 4 bugi ra thử không con nào đánh điện cả bác làm sach bugi thử ở ngoài rồi hãy lắp vào nhé

anhluanc5a

Tài xế O-H
nếu chưa có xăng sao bác đo được ap xuất xăng hả bác nên tìm chắc chắn xe dó bị thế nào nhé co xăng chưa bác nếu chưa có xăng nên kiểm tra điều khiển xăng vì không có tín hiệu cảm biến trục cơ và cam bơm cũng không làm việc

anhluanc5a

Tài xế O-H
em sẽ hướng dẫn bác làm 1 lần nhé
bác ktra chân vào của mô tơ bơm bác đề xe sem có điện không nhé 12v bác nhé nếu không có hãy quay lại kiểm tra rơ le cầu trì và điều khiển rơ le thông thường toyota là fc nối mát cho role bơm ạ

vantrung178

Tài xế O-H
đầu tiên phải xác định được xem mất xăng hay mất điện hoặc áp suấn nén của máy
rồi mới đưa ra phương án xử lý tất cả nguyên nhân khiến động cơ không nổ được cụ cứ kiểm tra theo các bước như mấy cụ trên hướng dẫn sẽ ra được vấn đề
theo em bác gọi thợ đến xem cho chứ không có chuyên môn cũng khó

baotohalong62

Tài xế O-H
Ðề: Toyota Camry 2005 3.3 V6

Bác kiểm tra ap xăng rồi có cao áp không bác vệ sinh bu zi cắm vào tẩu. xem có lửa không nếu có bác nắp vào đề nổ .không nổ kế tiếp bác tháo kiểm tra kim nhé chúc bác thành công

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Ðề: Toyota Camry 2005 3.3 V6

nói như các bác thì làm như thế là kiểm tra tổng thể àh
bây rờ bác bật chìa khóa on sem có đèn check không ạ nếu có là ecu không có vấn đề gì cả bác kiểm tra bằng cáh tháo bugi ra vvaf cắm tẩu vào đề sem có đánh lửa không bác nhé nếu không có là do cảm biến trục khửu hoặc trục cam ạ

MIL sáng không có nghĩa là ECM ngon, chỉ xác nhận tạm thời là nguồn ngon thôi bác ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên