Muti BoDy Part trên Inventor 2010

A
Bình luận: 5Lượt xem: 2,796

autovn

Tài xế O-H
Việc sử dụng phần mềm Inventor tại trường đại học . mình xin giới thiệu tới các bạn một tính năng mới của phần mềm Inventor 2010 đó chính là muti body part
Ban đầu mình có một part như sau :

đây chính là khay đá.Mình vẽ chỉ mang tính chất tương đối.Mình dùng tool copy object để copy tất cả các bề mặt bên trong như hình sau:

tạo New sketch trên mặt khay đá sau đó dùng tool boundary để bị kín mặt lại

dùng tool vá mặt lại thành một surface . Sau khi vá chúng thành một surface thì bạn tạo một Plane work mới cách mặt đó 50m rùi tạo 1 sketch mới trên đó.

Rùi chọn tool extrude to surface trên lựa chọn của tool extrude ta chọn "new solid" để khi extrude nó tạo ra một solid mới.

Nhấn Ok sẽ thấy trên bảng có 2 sold là solid 1 và solid 2

Ẩn Solid 2 đi
Làm tương tự với phía mặt còn lại như sau :

Cho hiện Solid 2 lên

Sản phẩm của nó nè. Trên môi trường Part. Mình move3 body ra khỏi nhau

Và đây là trên Assembly. thành 3 bộ phận. 1core +1 cavity+ sản phẩm

DTTD

Tài xế O-H
Hôm nay mình đi tìm tài liệu về Inventor thì lạc vô đậy Nhìn thấy bài viết tưởng của ại Hoá ra là bài viết đi chính bản thân Mình đã được các bạn lấy qua đây. Mình cũng ko ý kiến gì nhưng mình nghĩ các bạn nên ghi rõ nguồn rạ Lấy từ trang nào . Thiết nghĩ các bạn làm như vậy sẽ chuyên nghiệp hơn .Bọn mình khi lấy bài viết cũng vây.
Thân DTTD chủ bài viết muti body part.

0988919388

Tài xế O-H
Bạn lấy bài khác post cũng vì mục đích để anh em cùng học tập nhưng nên nói rõ của ai và trang nào, bản quyền đang được lên cao đó, lần sau chú ý nhe...

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
Hôm nay mình đi tìm tài liệu về Inventor thì lạc vô đậy Nhìn thấy bài viết tưởng của ại Hoá ra là bài viết đi chính bản thân Mình đã được các bạn lấy qua đây. Mình cũng ko ý kiến gì nhưng mình nghĩ các bạn nên ghi rõ nguồn rạ Lấy từ trang nào . Thiết nghĩ các bạn làm như vậy sẽ chuyên nghiệp hơn .Bọn mình khi lấy bài viết cũng vây.
Thân DTTD chủ bài viết muti body part.
việc lấy rỏ nguồn bài viết là điều nên làm để tôn trọng chính khổ chủ của nó ! cảm ơn bác DTTD em thay mặt AUTOVN mời bác :b tạ tội ! rất hy vọng học hỏi thêm từ bác!

C

congcv

Khách
Diển đàn mình ai cũng "Đoàn Kết " thật là 1 việc đáng tự hào !!!!!!!!
Chúc mãi mãi là như vậy !!!!!!!!!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên