Động cơ không nổ

T
Bình luận: 7Lượt xem: 1,819

thanhbaopv

Tài xế O-H
chào các bác ,em là dân mới vào nghề gặp bệnh nhưng không biết xử lí thế nào nên nhờ các bác
em có cái máy phát điện động cơ kéo máy 4 ,nó không nổ được .Em đã kiểm tra nhớt và dầu (lên tới bec ) đều tốt và em mở đường ống thoát khi thảy ra đề kiểm tra hoạt động của các máy thì chỉ có một máy phun ra khói đen còn 3 máy còn lại không như vậy chỉ có hơi thôi (em nghĩ 3 máy còn lại không đốt đc).Cái máy trước đó chạy nóng quá cạn cả nước giả nhiệt luôn ,mong các bác đoán bệnh dùm em .

ujnmki

Tài xế O-H
xe của bác có thể bị :
Bộ hơi yếu không đủ sức ép cho máy nổ.
Bơm cao áp hoăc béc bi hư ( hiện tượng đái béc )
Cam của bác có thể đăt sai.
Khe hở xupap quá lớn làm yếu hơi.
mà em nghĩ chắc là bị bộ hơi nhìu hơn đó bác nếu bác rã máy ra thì bác xem cam của bác đặt đúng chưa nhé . chào bác.

ujnmki

Tài xế O-H
xe của bác có thể bị :
mà em nghĩ chắc là bị bộ hơi nhìu hơn đó bác nếu bác rã máy ra thì bác xem cam của bác đặt đúng chưa nhé . chào bác.

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
xe của bác có thể bị :

Cái bác này tư vấn mà không đọc cho kỹ bài viếc của chủ thớt gì hết...( đề nghị bác đọc lại đề tài nhé )

Bác mồi 1 ít nhớ vào đường bugi xong 3 máy đó sau đó khởi động lấy hơi lại. Lắp bugi xong vào và nổ máy.
Nếu máy nổ bình thường thì thay bạc là vừa.
Còn nếu có đồng hồ đo áp suất động cơ bác lắp vào và kiểm tra từng máy...
Chúc bác vọc phá thành công...

mrdp

Tài xế O-H
theo em con máy này chạy hết nước dẫn đến bó hơi, kẹt xéc mang lọt hơi nén không đủ ap xuât dẫn đến không nổ được bác tháo máy kiểm tra xem.

aoshi99

Tài xế O-H
bac nen kiem tra lai xecmang , do truoc do may chay wa nhiet do nen lam cac xec mang xep lai het , xec mang hok con bung de giu hoi khi nen de dot nhien lieu. chuc bac thanh cong.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên