Hệ thống đánh lửa của Huyndai

ALIBABON
Bình luận: 15Lượt xem: 9,875

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
Hệ thống đánh lửa trực tiếp của Huyndai ( các bác đừng hiều nhầm nó với TOYOTA nhé ). Vì nó không có tích hợp IC vào mobin như ta thường thấy ở các xe TOYOTA ( nó chỉ là 1 cái mobin bình thường thôi ).

Như vậy nếu là hệ thống đánh lửa như hình trên thì lổi MissFire sẻ là 1 lổi chung ( không chính xác như của Toyota được )....

congnghechuandoan

Tài xế O-H
đúng vậy bác à.nếu bác nhìn vào bobin xe thấy nó có 2 dây thôi.và tín hiện phản hồi báo đánh lửa và tín hiệu đánh lửa là một con riêng (con này nó nhìn giống con cảm biến mà điều nó không phải vì nó khong lắp vào hệ thống nào để lấy tín hiện mà chỉ là một con 4 chân bình thương.được gắn vào trên đông cơ,chú ý không phải con cảm biến lưu luongj hay áp đâu nhé)

Car pro

Tài xế O-H
Chào bạn ALIBABON. Mình thấy tài sơ đồ bạn tải lên rất hay và chi tiết nhưng cách đọc sơ đồ điện này chắc anh em nào trong ngành mới đọc được. Mình đang rất khó khăn trong việc đọc các sơ đồ này. Rất mong bạn chỉ giáo thêm. thank

hyundai

Tài xế O-H
Chào bạn ALIBABON. Mình thấy tài sơ đồ bạn tải lên rất hay và chi tiết nhưng cách đọc sơ đồ điện này chắc anh em nào trong ngành mới đọc được. Mình đang rất khó khăn trong việc đọc các sơ đồ này. Rất mong bạn chỉ giáo thêm. thank
-để đọc được sơ đồ mạch điện bạn cần:
+ Am hiểu kiến thức cơ bản về điện tử ( như các điện trở , tụ điện , rờ le ....)
+ Đã trải qua môn học điện động cơ
+ Tìm hiểu các nguyên tắc mạch điện (Những thứ này trên diễn đàn đã nói nhiều )

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
-để đọc được sơ đồ mạch điện bạn cần:
+ Am hiểu kiến thức cơ bản về điện tử ( như các điện trở , tụ điện , rờ le ....)
+ Đã trải qua môn học điện động cơ
+ Tìm hiểu các nguyên tắc mạch điện (Những thứ này trên diễn đàn đã nói nhiều )
Em học hết lớp 12 thôi,vật lý toàn phải thi lại ,nh mấy loại mạch này e đọc vanh vách.chắc e có tố chất bác nhỉ.:32:

oto16ahn

Tài xế O-H
Mobin là Bobin hả cụ chủ? Em chưa nghe Mobin bao giờ.
Dòng Huyndai k có IC điều khiển đánh lửa nhưng nó điều khiển bằng Transitto cụ ạ.em k thấy đc thể hiện trên sơ đồ của cụ.
Em ngắm con Gezt nó Bobin kép tức là dong Huyndai đánh lửa có thể có BB KẸP hoặc mỗi BB một bugi ( như sơ đồ của cụ).

hyundai138

Tài xế O-H
Hệ thống đánh lửa trực tiếp của Huyndai ( các bác đừng hiều nhầm nó với TOYOTA nhé ). Vì nó không có tích hợp IC vào mobin như ta thường thấy ở các xe TOYOTA ( nó chỉ là 1 cái mobin bình thường thôi ).

Như vậy nếu là hệ thống đánh lửa như hình trên thì lổi MissFire sẻ là 1 lổi chung ( không chính xác như của Toyota được )....
bác có thể cho em xin sơ đồ đầy đủ được không ạ. và tài liệu hệ thống đánh lửa hyundai này với. em đang rất rất cần. vì em đang làm một mô hình đánh lửa của hyundai. có 4 con bô bin rồi nhưng không biết giá trị con tụ điện CON-DENSER thế nào. kính bác giúp em

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên