komatsu pc350-6 can giup

H
Bình luận: 27Lượt xem: 10,655

huik47001

Tài xế O-H
em đang sửa cái máy xúc komatsu pc350-6 bị mất ga tự động mất luôn cả đèn báo dầu máy báo lõi E03 rồi sau đó hiển thị timer ,bây giờ máy vẫn làm việc bằng tay được.mong các bác giúp em xem lôi e03 là lỗi gì có phải lỗi đó gây ra mất ga tự động không
EM CẢM ƠN CÁC BÁC:37:

thaoha

Moderator
em đang sửa cái máy xúc komatsu pc350-6 bị mất ga tự động mất luôn cả đèn báo dầu máy báo lõi e03 rồi sau đó hiển thị timer ,bây giờ máy vẫn làm việc bằng tay được.mong các bác giúp em xem lôi e03 là lỗi gì có phải lỗi đó gây ra mất ga tự động không
em cảm ơn các bác:37:
e 03 là lỗi của hệ thống phanh quay toa.nó ko liên quan gì đến ga tự động cả.nếu nó hiện e05 mới là phần ga.komatsu-6 có mấy lỗi bạn nhớ là 1/ e02 là mất điện cấp cho pc & ls ở pump chính , 2/ e03 là liên quan đến quay toa , 3/ e05 là phần ga điện ,còn muốn biết lỗi ở phần nào bạn phải vào mã bít thì mới giải quyết đc vấn đề.để tôi tìm lại bảng lỗi đã dịch tiếng việt tôi gửi lên cho mà tham khảo. CHÉM GIÓ TÝ TRÚNG THÌ TRÚNG KO TRÚNG THÌ TRƯỢT

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
em đang sửa cái máy xúc komatsu pc350-6 bị mất ga tự động mất luôn cả đèn báo dầu máy báo lõi E03 rồi sau đó hiển thị timer ,bây giờ máy vẫn làm việc bằng tay được.mong các bác giúp em xem lôi e03 là lỗi gì có phải lỗi đó gây ra mất ga tự động không
EM CẢM ƠN CÁC BÁC:37:
Trước tiên bạn hãy tải tài liệu của PC350-6 ở đây về nghiên cứu đã :
http://www.oto-hui.com/diendan/showthread.php?t=109086&p=1616225#post1616225
Bạn nên chú ý những câu hỏi ở mục này phải kèm theo số khung số máy ( Serial Number ) để mấy cụ kia tìm kiếm tài liệu cho đúng đời thiết bị mới có phương án để tư vấn cụ thể nhé.

thaoha

Moderator
Cụ này " xào " lại tài liệu của người khác phải ghi rõ xuất sứ nhá, nếu không cụ Lacháu bụp cho te tua đó nha. :101::101::101::101::101:
cái này tôi sưu tầm bên XEMAYCONGTRINH.bê sang bên này riêng phần dịch ra tiếng việt.cho ai chưa biết tiếng anh dễ đọc thôi.còn phần lỗi trong shop đầy đủ bạn ah

KIMKHANHTOAN

Tài xế O-H
Trước tiên bạn hãy tải tài liệu của PC350-6 ở đây về nghiên cứu đã :
http://www.oto-hui.com/diendan/showthread.php?t=109086&p=1616225#post1616225
Bạn nên chú ý những câu hỏi ở mục này phải kèm theo số khung số máy ( Serial Number ) để mấy cụ kia tìm kiếm tài liệu cho đúng đời thiết bị mới có phương án để tư vấn cụ thể nhé.

Em đồng ý với ý kiếm của bác thay boi xem voi !!!

Khi kiểm tra máy thì phải có thông tin chính xác của dòng máy này mới chính xác được... Tiếc thật nếu trên diễn đàn này có bác Lạc Hậu , bác Phát Minh 1967 và các bác tiền bối khác thì hay quá nhỉ...!!!

thaoha

Moderator
Em đồng ý với ý kiếm của bác thay boi xem voi !!!

Khi kiểm tra máy thì phải có thông tin chính xác của dòng máy này mới chính xác được... Tiếc thật nếu trên diễn đàn này có bác Lạc Hậu , bác Phát Minh 1967 và các bác tiền bối khác thì hay quá nhỉ...!!!
cụ toàn lomo phải ko.cụ tim 2 cụ ý để làm gì.có các cụ ý ở đây đấy đố cụ tim đc nik của 2 cụ đó:))

tinhanhc

Tài xế O-H
bác komatsu-6 biết cách khắc phục lỗi e05 này không chỉ giúp đi hôm nay mình cũng gặp bệnh này tìm mãi mà không ra máy pc350-6 tháo hộp đen ra kiểm tra khi lắp lại báo lỗi E05 tháo giắc ra cắm lại thi hết lỗi làm 2 ngày lạ bị lỗi E05 kiểm tra giắc không thấy lỏng lẻo gì cả máy hiện giờ làm ga lúc được lúc không bác hay bác nào đã khắc phục được lỗi này mong chỉ giáo bí quá rồi em ở thái nguyên bác nào giúp em với :(:)((

HTRICO

Tài xế O-H
bác komatsu-6 biết cách khắc phục lỗi e05 này không chỉ giúp đi hôm nay mình cũng gặp bệnh này tìm mãi mà không ra máy pc350-6 tháo hộp đen ra kiểm tra khi lắp lại báo lỗi E05 tháo giắc ra cắm lại thi hết lỗi làm 2 ngày lạ bị lỗi E05 kiểm tra giắc không thấy lỏng lẻo gì cả máy hiện giờ làm ga lúc được lúc không bác hay bác nào đã khắc phục được lỗi này mong chỉ giáo bí quá rồi em ở thái nguyên bác nào giúp em với :(:)((
số của em đây 0978959918 bác nào giúp em với nhé
trích tiểu sử tý:
PC 350-6 ở mỏ sắt hay mỏ than TN? máy bị lâu chưa E05 là mất tín hiệu ga điện rồi. À mà tôi biết bạn rồi. có phải Ông Ng nào đó thay củ ga rồi không khai mau

tinhanhc

Tài xế O-H
em là bậc hậu bối thôi máy 350 ở mỏ quặng hóa trung hôm đó vào tháo hộp về kiểm tra khi lắp vào bị lỗi E05 rút giắc cắm ra cắm lạ thi hết được 2 ngày thì bị lại. hộp của nó đã thay 1 lần em đang nghi nó đứt dây ở mối nối 2 hôm nữa vào xem lại xem sao!:7:
bác HIRICO chắc nhầm em với ai rồi em còn it tuổi lắm em mới tham gia vào ngành SC điện oto máy công trình thôi nên còn gà lắm :10:
bác komatsu-6 và bác HIRICO ở thái nguyên luôn à 2 bác chuyên về phần gì thủy lực hay điện nếu o thái nguyên có thể cho em xin cái địa chỉ và sdt không khi nào có những pan khó em nhờ các bác giúp :7:

HTRICO

Tài xế O-H
em là bậc hậu bối thôi máy 350 ở mỏ quặng hóa trung hôm đó vào tháo hộp về kiểm tra khi lắp vào bị lỗi E05 rút giắc cắm ra cắm lạ thi hết được 2 ngày thì bị lại. hộp của nó đã thay 1 lần em đang nghi nó đứt dây ở mối nối 2 hôm nữa vào xem lại xem sao!:7:
bác HIRICO chắc nhầm em với ai rồi em còn it tuổi lắm em mới tham gia vào ngành SC điện oto máy công trình thôi nên còn gà lắm :10:
bác komatsu-6 và bác HIRICO ở thái nguyên luôn à 2 bác chuyên về phần gì thủy lực hay điện nếu o thái nguyên có thể cho em xin cái địa chỉ và sdt không khi nào có những pan khó em nhờ các bác giúp :7:
Oke rất sẵn lòng nếu có thể giúp được bạn. Tôi ở Hà Nội, cũng có lên mỏ sắt trại cau làm một con PC350-6.:w

thaoha

Moderator
bạn làm những gì rồi.trình tự kiểm tra như sau.1/kiểm tra cầu chì số 2 từ trái sang phải.xem có điện 24v chưa.
2/ đo chân giữa của núm chỉnh ga khi mình vặn lên và xuống điện áp có thay đổi ko
3/ đo chân 2/3 và 45 ổ giắc CN O2 xem có điện áp ra 2 cặp dây này chưa
4/ kiểm tra dây từ moto ga lên đến chân 2/3 & 4/5 xem có bị đứt ko
5/ kiểm tra con cảm biến có 3 dây bắt vào moto ga xem khi xoay .dây giữa áp có thay đổi ko
6/kiểm tra xem moto ga có bị kệt do hỏng bi ko
7/ để xác định moto ga còn dùng đc hay ko.bạn bật chìa khóa lên.ko nổ máy dùng tay đẩy mạnh vào thanh giằng xem nó có cứng ko.nếu mà đẩy nhẹ thì moto ga chưa có điện cấp.hoặc là chết moto
vì bạn chưa đọc đc tài liệu nên tôi bày cách kiểm tra theo kiểu thổ dân này cho dễ hiểu.kiểm tra kỹ đi rồi có chỗ nào bất thường khóc tiếp tôi bày cho

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên