Làm cách nào để tua công tơ mét điện về trị số như mong muốn

H
Bình luận: 88Lượt xem: 44,412

huydemi

Tài xế O-H
CÔNG TƠ MÉT ĐIỆN TỬ NHƯ CÁC DÒNG CAO NHƯ HINO, HAY ISUZU...V.V... NÓ BÁO SỐ KM ĐIỆN TỬ EM MUỐN TUA CHO NÓ VỀ 0 HAY NHƯ Ý MÌNH MUỐN THÌ LÀM CÁCH NÀO Ạ? ANH EM CÓ CÁCH NÀO XIN CHỈ GIÁO VỚI, NẾU TUA CÓ CẦN MẠCH NÀO ĐỂ RESET EM NÓ KHÔNG, CHO EM XIN SƠ ĐỒ MẠCH LUÔN NHA,THANKS MỌI NGƯỜI.

tua đồng hồ công tơ mét.jpg

anhbinhpro

O-H Daklak
CÔNG TƠ MÉT ĐIỆN TỬ NHƯ CÁC DÒNG CAO NHƯ HINO, HAY ISUZU..VV NÓ BÁO SỐ ĐIỆN TỬ EM MUỐN TUA CHO NÓ VỀ 0 HAY NHƯ Ý MÌNH MUỐN THÌ LÀM CÁCH NÀO ANH EM CÓ CÁCH NÀO XIN CHỈ GIÁO VỚI,NẾU TUA CÓ CẦN MẠCH NÀO ĐỂ RESET EM NÓ HOK,CHO EM SƠ ĐỒ MẠCH LUN NHA,THANKS MỌI NGƯỜI:lx

Em cầu cứu lâu rồi mà không có bác ah.Cái này là nghề kiếm sống của người ta nên bó tay.:))

thanhvy

Tài xế O-H
Theo e nghĩ pác đừng nên tua, bỏ wa vấn đề đạo đức, về kỹ thuật thì sẽ gây ảnh hưởng đến vấn đề bảo dưỡng của xe...ví dụ xe chạy 300.000km phải thay bạc, nhưng đồng hồ báo chỉ khoảng 100.000 thì sao, rõ ràng ng chủ sẽ k lưu tâm mà chạy tiếp, lúc đó thì thật tai hại. Còn nếu pác muốn tua thì trên thị trường e có nghe nói máy tua đồng hồ

thanhvy

Tài xế O-H
Máy tua đồng hồ là hàng Hồ Cẩm Đào nên chạy có hơi chậm và k ổn định, với lại khi dùng phải bik chút ít về điện tử. Nhưng nếu pác cài lại giá trị cho kon chip của đồng hồ thì chỉ cần 1 máy chẩn đoán là ngta bik xe này đã bị can thiệp vào đồng hồ rùi :35:

phamhuy

Tài xế O-H
Vấn đề này là một câu chuyện dài các bác ah, với lí do quản lí xe nghiêm ngặt nên các hãng xe tạo ra nhiều loại nhiểu kiểu nhớ km của xe, một số dòng xe còn mã hoá tín hiệu này ở 2 bộ phận khác nhau trên xe rồi lại đối chiếu so sánh với nhau. Nên việc này trở nên khó và phức tạp hơn. Làm cái này đền đồ như chơi...các bác cẩn thận trước khi làm nhe

anhbinhpro

O-H Daklak
Vấn đề này là một câu chuyện dài các bác ah, với lí do quản lí xe nghiêm ngặt nên các hãng xe tạo ra nhiều loại nhiểu kiểu nhớ km của xe, một số dòng xe còn mã hoá tín hiệu này ở 2 bộ phận khác nhau trên xe rồi lại đối chiếu so sánh với nhau. Nên việc này trở nên khó và phức tạp hơn. Làm cái này đền đồ như chơi...các bác cẩn thận trước khi làm nhe

em chờ bác lau quá rồi .bác giúp em với

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Nh khách hỏi m trò này rùi nh m cg hổng bít làm tnao.bác nào có cao kiến j nhớ chia sẻ cho a e kiếm sống nhé.m có nói chuyện với 1 ông làm salon.ông ấy bảo có ông ấy cũng đi tua rất nh lần (salon mà) ,họ dùng cái mặt đồng hồ của mình đặt lên 1 bảng mạch j đó ,ko rõ ntn nh theo ông ấy nói thì bảng mạch đó sẽ tác dụng lên chip nhớ của đồng hồ và thay đổi được số hiển thị trên đó.tuy nhiên m cg chưa thấy thực tế lần nào.có điều gặp vài trường hợp xe Forte tua về xong thì báo đèn check và ko thể del dc code.nên trước khi thử nghiệm cg nên cẩn trọng các bác nhé

anhbinhpro

O-H Daklak
Nh khách hỏi m trò này rùi nh m cg hổng bít làm tnao.bác nào có cao kiến j nhớ chia sẻ cho a e kiếm sống nhé.m có nói chuyện với 1 ông làm salon.ông ấy bảo có ông ấy cũng đi tua rất nh lần (salon mà) ,họ dùng cái mặt đồng hồ của mình đặt lên 1 bảng mạch j đó ,ko rõ ntn nh theo ông ấy nói thì bảng mạch đó sẽ tác dụng lên chip nhớ của đồng hồ và thay đổi được số hiển thị trên đó.tuy nhiên m cg chưa thấy thực tế lần nào.có điều gặp vài trường hợp xe Forte tua về xong thì báo đèn check và ko thể del dc code.nên trước khi thử nghiệm cg nên cẩn trọng các bác nhé

Cái gì càng khó em lại thích tò mò,tính em ham hoc hỏi mấy bác đừng cười em nghen

huydemi

Tài xế O-H
hi hi, em đã tua rồi nhưng chậm lắm phải mất 2,5 ngày mới xong,em chi tua mổi dòng xe hino fg đời 2007,còn mấy thăg khác em chưa tua lần nào

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên