Làm cách nào để tua công tơ mét điện về trị số như mong muốn

H
Bình luận: 88Lượt xem: 44,255

hui

Tài xế O-H
Vấn đề này như bác thanhvi có nói đó là vấn đề về đạo đức ! nếu tua đồng hồ thì chính mấy cụ chuyên mua xe về dọn bán lại rành hơn ai hết theo tôi được biết đó là một thiết bị chuyên dụng hàng hồ cẩm đào

long_ren88

Tài xế O-H
cái này hơi phức tạp bác có chút kiến thức điện tử mới làm được đồng hồ điệ tử có 1 con chíp nhớ các thông số bác phải bóc nó ra rùi đọc các thông sổ trong đấy nó được mà hóa dưới dạng 0101010...... hay nói cách khắc bác phải eeprom lại nó! cách eeprom và phầm mền bác lên google nhé trang wed của Nga nhưng bác có thể dùng google dịnh để đọc

phamhuy

Tài xế O-H
Vấn đề này thực ra không còn đơn giản như ngày xưa nữa. vì ngày nay các dữ liệu như vậy đều được đồng bộ hoá giữa các hộp ECU, thông qua mạng CAN. Làm việc này ngoài vấn đề đạo đức còn 1 vấn đề khác là rất dể đền đồng hồ táplo. Không khéo là có thể thay cả hộp chìa khoá nữa.

anhbinhpro

O-H Daklak
Làm việc là không sợ,làm mà sợ thì sao có thể làm được,em ví dụ nếu xe vào sữa thì nó đả bị hư hỏng mới sữa chứ,hư nhiều hay ít không quan trọng,quan trọng là nó hư nên mình mới sữa.Nếu ngồi đó chờ ,thì biết bao giờ mới có kinh nghiệm,mà kinh nghiệm đâu ra ,là từ thực tế ,từ những gì mình làm mới có.Người ta ở ngoài đã làm tới đâu rồi , mình chưa là gì hết, kiến thức trong trường hay trong hãng chưa đủ trang bị cho mấy bác ra chiến trường chiến đấu cùng mấy người khác ở ngoài đâu

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Vấn đề này thực ra không còn đơn giản như ngày xưa nữa. vì ngày nay các dữ liệu như vậy đều được đồng bộ hoá giữa các hộp ECU, thông qua mạng CAN. Làm việc này ngoài vấn đề đạo đức còn 1 vấn đề khác là rất dể đền đồng hồ táplo. Không khéo là có thể thay cả hộp chìa khoá nữa.
Cái này e gặp mấy trường hợp các cụ Taxi chạy chán mang tua để bán ,nh báo check ko xóa được.lâu lâu rồi em ko nhớ hồi đó Scan ra lỗi gì ,nhưng có liên quan đến hết nỗi giữa ETAC ,BCM và ECU.Hôm đó báo giá cho chủ xe nh hắn nằng nặc đòi em câu đèn check vào báo nhớt.Bác Anhbinh khai phá cho anh em cũng tốt ,nhưng cẩn thận trước khi thử bác nhé.Mong nhận đc tin vui=p~

subinnamkha

Tài xế O-H
đây là vấn đề đạo đức, mình sẽ chia sẽ cách tua lại đồng hồ cho bạn, muốn bao nhiêu tua bấy nhiêu, nhưng mà trước tiên bạn hãy mua một đầu đọc IC, mình sẽ chia sẽ bạn chương trình nạp, bạn sẽ nạp tùy thích, thậm chí muốn nó chết lúc nào cũng được dinhhy80@gmail.com

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
đây là vấn đề đạo đức, mình sẽ chia sẽ cách tua lại đồng hồ cho bạn, muốn bao nhiêu tua bấy nhiêu, nhưng mà trước tiên bạn hãy mua một đầu đọc IC, mình sẽ chia sẽ bạn chương trình nạp, bạn sẽ nạp tùy thích, thậm chí muốn nó chết lúc nào cũng được dinhhy80@gmail.com
Chào bác có khá nhiều cao thủ trên diễn đàn biết về vấn đề này .Nhưng bác nói đúng nhiều khi đụng đến vần đề đạo đức . Rất vui vì bác có những bài trả lời hữu ích trên diễn đàn oto-hui .

subinnamkha

Tài xế O-H
mình theo dõi diễn đàn nầy lâu rồi, nhưng chủ yếu là theo dõi thôi. mình cũng ngưỡng mộ Khoadongluc lam đấy, hình như bạn là VIP trên diễn đàn nầy, đi làm lâu lâu mới lên gặp anh em, nên ít post bài, chủ yếu là mình vào giải thích những thắc mắc mà mình biết cho những người chưa biết. một lần nữa cảm ơn bạn Khoadongluc đã có nhiều đóng góp cho dien đàn, mong cong đong ngày một lớn mạnh. chuc cuoi tuần vui vẻ. hẹn gặp lại cuối tuần sau

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
Tua đồng hồ !? 1 tháng các bác nhận được bao nhiêu cái đồng hồ để tua lại!? -> 1 cái đồng hồ tua lại bao nhiêu tiền !? cái máy chuyên làm công việc đó giá bao nhiêu!? ( tất cả những việc đó đã xuất hiện từ cái thời xe 2 bánh rồi )...
- Những ai tua lại đồng hồ !?
1 Các chủ salon chuyên nhập xe từ nước ngoài hay mua lại trong nước rồi tua lại cho KM trên ODO thấp đi...( cái này chịu khó suy nghĩ sẽ lộ ra ) đôi khi chủ salon vẫn bị gậy ông đập lưng ông nhưng cái lợi đến vài ngàn us... buộc họ phải làm thôi không nói được, mua bán mà ko mánh thì khó mà sống nổi...
2 Các doanh nghiệp cho thuê xe họ cho KM trên ODO tăng lên để có lợi nhuận từ KM ngoài giờ ( lợi nhuận xăng hàn tháng...) Rồi họ lại tua xuống để cho khách hàng khác thuê, và để bảo dưỡng nửa....
3 Các chủ xe cũng vào cuộc chơi này...vì cái lợi nhuận...

+ Chổ nào làm cái này!? Ngoài chợ dời các cao thủ thường có câu cửa miện dân 3 tàu cái gì làm cũng được!? ( cái này không sai ) các bác cứ đem xe vào khu vực Q5... nơi nào có người tàu nhiều thì các bác sẻ có hết...:d
+ Thật sự giá của nó chỉ vài trăm k thôi các bác àh... họ làm xong và cảnh báo cho khách hàng bik luôn những trường hợp bị tác dụng phụ sau khi dùng thuốc...! kaka
:27: Còn nhiều lắm các bác àh!

thuannguyen_831

Tài xế O-H
cho hỏi bác ''huydemi '' bác bảo tua lên bình thuờg zậy bác tua như thế nào..e biết o ngoài dùng mạch kích 555 để kích xung đồng hồ,nhưng làm thế nào để tính dc giá trị đện trở va tụ dc hả bác...

venza279

Tài xế O-H
cho hỏi bác ''huydemi '' bác bảo tua lên bình thuờg zậy bác tua như thế nào..e biết o ngoài dùng mạch kích 555 để kích xung đồng hồ,nhưng làm thế nào để tính dc giá trị đện trở va tụ dc hả bác...
cái này bác dùng con tụ dung lượng càng bé thì nó cho ra xung càng ngắn tức là xe chạy tốc độ cao, tụ dung lượng lớn thì xung dài tức là xe chaychậm. mấy con điên trở thì bác dùng 1k la ok. Còn cái vụ tua xuống em có nghe nói muốn tua xuống phải tháo IC ra nạp lai thông số cho nó mới dc như bác subinnamkha ấy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên