Emmuốn thỉnh giáo các cao thủ

B
Bình luận: 63Lượt xem: 5,996

danht

Tài xế O-H
thử kiểm tra bủi xem co con nào bị chết không hay đánh lửa kém, kiểm tra lại các tín hiệu cảm biến xem. cái này kiểm tra trên xe la khó đấy, thợ ở ngoài họ chỉ kiếm cảm biến của các xe khác rồi cắm vào thử thôi.mà xe của bác là xe gì vậy?

buidinhdacht

Tài xế O-H
bác nói đúng đấy, cái này các bugi đều đánh lửa nhưng khe hở đầu bugi lớn quá hoặc hẹp quá thì sẽ đánh lửa yếu, nhiên liệu cháy ko đc như các máy khác thì máy sẽ giật can này em chứng kiến ko tìm đc ra bện, làm chán chê cuối cùng thay bugi lại ngon (cái này còn có 1 bệnh nữa là vòi phun bị tắc tuy có phun nhưng phun ko đều thì máy cũng bị giật)

anhnv_2411

Don't give up
Xe bác đi là xe gì vậy, mà em nghĩ ông thợ bác xem làm các cách kiểm tra của bác ấy cũng có vẻ chưa chuẩn lắm nên mới vất vả thế

anhnv_2411

Don't give up
Bác này nói không thuyết phục lắm, không phải xe của bác thì ít ra bác cũng phải biết nó là xe gì chứ, mà sau vụ đấy bác muốn học nghề sửa oto à mà bác xin mạch điện vậy

venza279

Tài xế O-H
cái bác này đưa ra chủ đề giật gân lắm nhưng mà kết quả bác trả lời luôn vì bác cứ nói chung chung vậy có thánh cũng không biết

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên