Thông báo offline giao lưu cùng anh em O-H tại Hà Giang năm 2012

khoadongluc
Bình luận: 41Lượt xem: 5,313

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
:D . e chuyên điênlanhj nên máy móc e ko rành cuaj. ban cụ ấy đã đưa ra rồi , cụ ấy đưa ra mã lỗi rồ nhưg em ko biếtcuj ạ. :D

vancong

Hết mình vì Ô hát!
Không biết đường đi Hà Giang có khó đi ko, em đang tính đưa con U-Oát của em đi cày cho sướng. Xe em biển số xanh. BKS: 51A-0251

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Các bác nào bố trí được thì đi off cùng anh em cho khí thế,đăng ký nhanh để BTC sắp xếp cho chu đáo nhé!

@boyhaiphong_86 : lịch trình đi Hà Giang của cụ thế nào vậy? Cho em cái số di động liên lạc cho tiện, số em : 0974.846.536

theo dự ính của em ,em sẽ bắt xe đi hà nội lúc 5h kem.sau đó lên mydinh cùng anh em.không biết có kịp không nữa. sdt của em là 0972411494. em tên Hữu. bác lưu số em có gì chúng ta liên lạc nhé.còn lịch trình của bác thế nào ah

dynamic

Tài xế O-H
theo dự ính của em ,em sẽ bắt xe đi hà nội lúc 5h kem.sau đó lên mydinh cùng anh em.không biết có kịp không nữa. sdt của em là 0972411494. em tên Hữu. bác lưu số em có gì chúng ta liên lạc nhé.còn lịch trình của bác thế nào ah
Oke bác!, em tên Duy, khoảng 5 h em mới bắt xe lên Hà Nội đc, hẹn gặp bác ở Mỹ Đình nhé!@
Thks!

Msn

<font color="red">ĐỘC THÂN TRƯỞNG BÀ</font>
Thèm đến Hà Giang quá..mê phong cảnh ở Nha Quế quá đi mất......Mấy cụ chợp nhiều ảnh vào cho Msn
xem với nhé.

anhbinhpro

O-H Daklak
Chúc các cụ ăn chơi đập phá khí thế nhé,chụp nhiều hình ảnh tự sướng cho anh em chiêm ngưỡng phong cảnh Hà Giang nhé các cụ :D

minhduc1208

Tài xế O-H
hoan hô cụ Văn Công. Lúc đầu bọn em nghĩ ko đựoc đông thế nà đâu. Giờ đông vui quá. Lần này anh em chúng ta đập phá luôn từ lúc khởi hành cho cụ hieudienlanh thèm thuồng . :)) Cứ nghĩ rằng chỉ có em,minhduc,hieucaosu và kia thô,ai ngờ vui thế. :))
nhưng cụ ánh sáng mới báo tin buồn là bị con merc củ hành chưa biết đi đựoc ko. Hi vọng cụ ấy sớm xong đê đập phá cùng anh em. :D
theo thông tin mới nhất em vừa cập nhật được là cụ anh sáng là sử lý xong em mec rùi vẫn đảm bảo cuộc hành trình cùng anh em ah

---------- Post added at 10:12 PM ---------- Previous post was at 10:07 PM ----------

ok cụ anh em sẽ chờ cụ ah.cụ cứ yên tâm là sẽ kịp vì xe nhà mình mà cụ

oto@

Tài xế O-H
Anh em Đông Bắc khởi động j chưa, xe cho chạy cho nó nóng trước đi, uống trước máy chai đi gọi là khởi động đi chứ

Duyleauto

Tài xế O-H
Giờ nổ máy roda đi là vừa rồi, đợi mọi người rồi lên đó luôn. Anh em nhớ săn ảnh nhiều nhiều nhé, các bác Miền nam cố gắng giữ mình để về TPHCM an toàn nhé. Chúc anh em có buổi gặp mặt thành công, anh em đi đường cẩn thận.

---------- Post added at 06:50 PM ---------- Previous post was at 06:12 PM ----------

Một vài địa điểm du lịch trong mơ của các du khác đến với vùng đất địa đầu tổ quốc Hà Giang không thể bỏ qua

Chợ vùng cao Đồng Văn

Vị trí: Chợ Đồng Văn thuộc xã Đồng Văn, huyện Đồng Văn, tỉnh Hà Giang.
Đặc điểm: Đến đây, du khách sẽ có dịp được chiêm ngưỡng phong cảnh núi rừng trùng điệp ngút tầm mắt và tìm hiểu thêm về lối kiến trúc Việt - Hoa của ngôi chợ cổ Đồng Văn
[h=1]Lũng Cú[/h]

Vị trí: Lũng Cú - mảnh đất địa đầu Tổ quốc, thuộc huyện Đồng Văn, tỉnh Hà Giang, cách thị xã Hà Giang khoảng 200km.

Đặc điểm: Đến đây, du khách sẽ có dịp được tận hưởng bầu không khí trong lành, tìm hiểu về những nét văn hóa truyền thống đặc sắc của một số dân tộc.
[h=1]Bãi đá cổ Nấm Dẩn - Vẻ đẹp bí ẩn[/h]

Vị trí: Bãi đá cổ Nấm Dẩn thuộc địa phận xã Nấm Dẩn, huyện Xín Mần, tỉnh Hà Giang.
Đặc điểm: Nơi đây có giá trị đặc biệt về văn hoá, lịch sử, tín ngưỡng và nghiên cứu khoa học.
[h=1]Dinh họ Vương[/h]

Vị trí: Dinh họ Vương (Vương Chí Sình) nằm trên địa bàn xã Xà Phìn, huyện Đồng Văn, tỉnh Hà Giang, cách huyện lỵ Đồng Văn chừng 24km.
Đặc điểm: Đây là một công trình kiến trúc đẹp, hiếm có và rất độc đáo của vùng cao nguyên này.
[h=1]Núi đôi Quản Bạ[/h]

Vị trí: Núi đôi Quản Bạ nằm bên quốc lộ 4C, cách thị xã Hà Giang chừng 40km, thuộc địa phận huyện Quản Bạ, tỉnh Hà Giang.
Đặc điểm: Đó là hai quả núi trông như hai trái đào tiên.
[h=1]Chợ tình khau vai[/h]

Vị trí: Chợ tình Khau Vai thuộc xã Khau Vai, huyện Mèo Vạc, tỉnh Hà Giang.
Đặc điểm: Đây là một phiên chợ tình độc đáo của Việt Nam nói riêng và thế giới nói chung.
[h=1]Cao nguyên Đồng Văn[/h]

Vị trí: Cao nguyên Đồng Văn thuộc huyện Đồng Văn, tỉnh Hà Giang.
Đặc điểm: Đồng Văn có Lũng Cú được coi là “nóc nhà của Việt Nam”, nổi tiếng về phong cảnh thiên nhiên, trái ngon, dược liệu quý.
[h=1]Hà Giang[/h]Diện tích: 7.945,8 km²
Dân số: 683,5 nghìn người (năm 2006)
Tỉnh lỵ: Thị xã Hà Giang
Các huyện: Ðồng Vãn, Mèo Vạc, Yên Minh, Quản Bạ, Bắc Mê, Hoàng Su Phì, Vị Xuyên, Xín Mần, Bắc Quang, Quang Bình.
Dân tộc: Việt (Kinh), Tày, H'Mông, Dao, Sán Dìu.

thanhthe_2015

Giờ này ngày mai là đã được gặp anh em tại bến xe rồi đó! Có vẻ thời gian trôi cũng ko phải là chậm! :))
Mà sao ko chờ ở KCN Từ Liêm cho thoáng mát nhỉ! Chờ ở bến xe sợ các cụ ấy bỡ ngỡ, hơn nữa phức tạp lại thứ 6 ngày 13 nữa! Thâm niên ở bến xe như cụ Minhduc còn loạng choạng rơi mất Ví nữa mà! :))

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Nghe đồn KDL vác quả băng rôn OH từ Miền Nam ra vật vờ ở Hà Nội từ sáng thứ 6.Yêu cầu anh em nhét ví và điện thoại vào túi quần càng trong nhé ,càng trong càng tốt.Tránh mất mát làm mất vui cả chuyến đi.Hẹn các cụ chiếu mai tại bến Mỹ Đình.

Msn

<font color="red">ĐỘC THÂN TRƯỞNG BÀ</font>
Sao cái vụ mất ví nghe nhiều thế?.Có ai bị mất mát thứ gì àh?.Dù sao mấy ae nhớ cẩn thận vì ngày mai là thứ 6 ngày 13 đó ngen.Cẩn thận vẩn tốt hơn.Chúc cả nhà điện với lạnh off thành công..vui vẻ...hihiih

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Sao cái vụ mất ví nghe nhiều thế?.Có ai bị mất mát thứ gì àh?.Dù sao mấy ae nhớ cẩn thận vì ngày mai là thứ 6 ngày 13 đó ngen.Cẩn thận vẩn tốt hơn.Chúc cả nhà điện với lạnh off thành công..vui vẻ...hihiih
Dạ ,là cụ Minhduc trước giờ vẫn khoác áo cà sa.Hôm đó mất ví ,có 1 hotgirl nhặt được.Ai ngờ mở ví trong đó 1 vỉ Condom rơi ra.=))=))=)).Cụ ấy mất diểm quá ,thế nên anh em mới khuyên đừng ai lơ là kẻo lại dính dớp như cụ Minhduc.:dl:dl:dl

minhduc1208

Tài xế O-H
Dạ ,là cụ Minhduc trước giờ vẫn khoác áo cà sa.Hôm đó mất ví ,có 1 hotgirl nhặt được.Ai ngờ mở ví trong đó 1 vỉ Condom rơi ra.=))=))=)).Cụ ấy mất diểm quá ,thế nên anh em mới khuyên đừng ai lơ là kẻo lại dính dớp như cụ Minhduc.:dl:dl:dl

kia bôi bác em quá đấy em còn có 3 cái chưa dùng thôi mà:)):))

hieudienlanh

Tài xế O-H
Giờ nổ máy roda đi là vừa rồi, đợi mọi người rồi lên đó luôn. Anh em nhớ săn ảnh nhiều nhiều nhé, các bác Miền nam cố gắng giữ mình để về TPHCM an toàn nhé. Chúc anh em có buổi gặp mặt thành công, anh em đi đường cẩn thận.

---------- Post added at 06:50 PM ---------- Previous post was at 06:12 PM ----------

Một vài địa điểm du lịch trong mơ của các du khác đến với vùng đất địa đầu tổ quốc Hà Giang không thể bỏ qua

Chợ vùng cao Đồng Văn

Vị trí: Chợ Đồng Văn thuộc xã Đồng Văn, huyện Đồng Văn, tỉnh Hà Giang.
Đặc điểm: Đến đây, du khách sẽ có dịp được chiêm ngưỡng phong cảnh núi rừng trùng điệp ngút tầm mắt và tìm hiểu thêm về lối kiến trúc Việt - Hoa của ngôi chợ cổ Đồng Văn
[h=1]Lũng Cú[/h]

Vị trí: Lũng Cú - mảnh đất địa đầu Tổ quốc, thuộc huyện Đồng Văn, tỉnh Hà Giang, cách thị xã Hà Giang khoảng 200km.

Đặc điểm: Đến đây, du khách sẽ có dịp được tận hưởng bầu không khí trong lành, tìm hiểu về những nét văn hóa truyền thống đặc sắc của một số dân tộc.
[h=1]Bãi đá cổ Nấm Dẩn - Vẻ đẹp bí ẩn[/h]

Vị trí: Bãi đá cổ Nấm Dẩn thuộc địa phận xã Nấm Dẩn, huyện Xín Mần, tỉnh Hà Giang.
Đặc điểm: Nơi đây có giá trị đặc biệt về văn hoá, lịch sử, tín ngưỡng và nghiên cứu khoa học.
[h=1]Dinh họ Vương[/h]

Vị trí: Dinh họ Vương (Vương Chí Sình) nằm trên địa bàn xã Xà Phìn, huyện Đồng Văn, tỉnh Hà Giang, cách huyện lỵ Đồng Văn chừng 24km.
Đặc điểm: Đây là một công trình kiến trúc đẹp, hiếm có và rất độc đáo của vùng cao nguyên này.
[h=1]Núi đôi Quản Bạ[/h]

Vị trí: Núi đôi Quản Bạ nằm bên quốc lộ 4C, cách thị xã Hà Giang chừng 40km, thuộc địa phận huyện Quản Bạ, tỉnh Hà Giang.
Đặc điểm: Đó là hai quả núi trông như hai trái đào tiên.
[h=1]Chợ tình khau vai[/h]

Vị trí: Chợ tình Khau Vai thuộc xã Khau Vai, huyện Mèo Vạc, tỉnh Hà Giang.
Đặc điểm: Đây là một phiên chợ tình độc đáo của Việt Nam nói riêng và thế giới nói chung.
[h=1]Cao nguyên Đồng Văn[/h]

Vị trí: Cao nguyên Đồng Văn thuộc huyện Đồng Văn, tỉnh Hà Giang.
Đặc điểm: Đồng Văn có Lũng Cú được coi là “nóc nhà của Việt Nam”, nổi tiếng về phong cảnh thiên nhiên, trái ngon, dược liệu quý.
[h=1]Hà Giang[/h]Diện tích: 7.945,8 km²
Dân số: 683,5 nghìn người (năm 2006)
Tỉnh lỵ: Thị xã Hà Giang
Các huyện: Ðồng Vãn, Mèo Vạc, Yên Minh, Quản Bạ, Bắc Mê, Hoàng Su Phì, Vị Xuyên, Xín Mần, Bắc Quang, Quang Bình.
Dân tộc: Việt (Kinh), Tày, H'Mông, Dao, Sán Dìu.

Cám ơn cụ Duy!Ae sẽ được sờ núi đôi,thăm cột cờ đỉnh đầu tổ quốc,đi chợ may áo Mèo và nhièu thứ khác nữa!!!!!!!!!!!!!!!!!

---------- Post added at 10:34 PM ---------- Previous post was at 10:13 PM ----------

Tình hình là cụ anhsang_tq đang về tuyên quang và sẽ chờ ae tối mai qua đón.Trưa thứ 7 em gái cụ sáng đặt cơn cho ae và đón ae tại yên minh.Vậy là chúng ta sẽ có hướng dẫn viên đi cùng rồi

thanhthe_2015

Ai za! Lộ trình càng ngày càng hấp dẫn!
Đề nghị anh em nào có máy ảnh nhớ mang theo và sạc cho đầy pin và làm trống bộ nhớ đi nhé! Chứ ko là cháy hết! :))

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên