Xe Huyndai Getz không nổ được máy !

NTCauto_thainguyen
Bình luận: 36Lượt xem: 8,118

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
chúc mừng bác tuan_pana nhé. nhưng em vẫn có cái này thắc mắc ah. mắt cam rụng ra nên sai phối khí không nổ máy được.ok. mắt cam rụng ra máy 2-4 áp suất nén tốt. máy 1-3 áp suất nén rất thấp.not ok. các bác giải thích cho em thông với ah

con này có cảm biến cam mà.em nhầm với con YARIS đất cam cong xu páp.con này em chưa bi đứt cam bao giờ nên không biết nó không bị cong xupap. cảm ơn bác tuấn nhé

mai2104

Tài xế O-H
bác thữ kiểm tra xem có đội xupap không nhé,nhiều em đội xupap co hiện tương giống bác nói đấy.đừng có bổ máy ra đấy.bác thử tháo dây coroa cam ra rồi tháo trục cam ra quay máy thử xem có hơi không nếu mà không có hơi thì lúc đó mới bổ máy ra còn nếu mà có hơi thì chắc chắn là đội xupap rồi.có gì trả lời cho em biết nha cu

anhtoi

Tài xế O-H
các cụ ơi theo em là con gez của cụ ấy là có thể cụ phải kiểm tra cả mặt máy xem lại gioăng quy lát.nếu ko hở ở đâu mà hao nhiều nhớt thế là có vấn đề.
cụ xem cam đặt dấu có đúng không nhé(do dây cam bị trùng nên nhảy mắt cam) cụ xem lại xupap và phớt git nhé.
cụ nói ko cụ thể là xe đang chạy tự dưng bị thế hay là có lực ngoài tác động vào.
có gì sai mong các cụ cứ chém nhiệt tình nhé.có gì các cụ thông tin cho em biết với nhé.

oto16ahn

Tài xế O-H
htrc em cứu hộ một em taxi đề mãi không nổ sau khi đổ xăng xong.ktra mãi thì la do cái cầu chì tổng Ecm bị đứt cụ ạ.xe cụ chủ hao tận 2 lit đâu nếu k chảy ở đâu em dự đi Bộ hơi rồi ạ

hocnghe

Tài xế O-H
Ặc ặc đoán mò thế mà đúng thế mới đểu =))=))=))=)):lx:lx:lx:cp:cp:cp

Sorry các bác ,cả ngày hôm nay bận quá ,không kịp update thông tin tức thời cho anh em ,xe em đã ra xưởng đầu giờ chiều nay.Tuy nhiên em cũng rất nể phán quyết của bác Hocnghe ạ.Ngắn gọn nhưng chính xác.Em tháo dây cam ra thấy răng dây cam rụng lả tả.Chỉ cần thay dây mới là OK thôi.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
anh ơi kiêm luôn nghề thầy bói đi.hihi.bói mà chuẩn như anh thì có đông khách lắm ấy.con này chủ thớt đã thong báo xong rồi mà còn nhiều bác cứ chém mãi là sao ấy nhỉ? nhiệt tình nhưg lại không chịu đọc bài gì cả

oto16ahn

Tài xế O-H
Sáng sớm mai em đi cứu hộ 1 em gezt bị chết má k đè nổ đc.chủ xe báo nghe cắm nghe nhạc qua tẩu thuốc rồi bị.theo em bị cháy cầu chì nào đó.cụ nào gặp rồi chỉ giúp em cái cầu chì bị đứt ấy đc k ạ

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Sáng sớm mai em đi cứu hộ 1 em gezt bị chết má k đè nổ đc.chủ xe báo nghe cắm nghe nhạc qua tẩu thuốc rồi bị.theo em bị cháy cầu chì nào đó.cụ nào gặp rồi chỉ giúp em cái cầu chì bị đứt ấy đc k ạ

Kiểm tra lại mấy cầu chì ECU đi cụ ,xem vì sao nó không nổ được đã ,vớ vỉn lại do ACCU thì buồn cười.

canhoto

Tài xế O-H
Cắm tẩu mà dính thì đứt cầu chì là cái chắc. Cụ kiểm tra thử cầu chì EFI xem nhé. Có gì cụ hồi âm lại cho anh em biết nhé.

oto16ahn

Tài xế O-H
Sáng này em xử lý xong rồi,acqui ngon ,bị cháy cái cầu chì IGN (25A) cái cầu chì này là cầu chì tông của : đk phun,xi nhang,radio phải không các cụ? .vì xe k nổ đc,k xi nhang đc,k mở đc radio

atarashi

Tài xế O-H
IGN là cầu chì nguồn sau khóa điện mà cụ . mà từ giờ e cũng phải bỏ cái thói hay cắm sạc đèn pin .... qua cái tẩu thuốc thôi.

hienphuluu

Tài xế O-H
bác trên nói không đúng tý nào cả,khi bác đổ nhớt vào rồi mà vẫn không có hơi thì nguyên nhân là do xupap có vấn đề chứ không phải do xéc măng.xecmang van tốt đó bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên