Công suất động cơ diesel

L
Bình luận: 46Lượt xem: 6,010

3zoka

Tài xế O-H
Mụ rất cảm động khi nhận được sự chào đón của anh em O-H. Mụ giữ lời hứa và sẽ cố gắng hoàn thiện mình để có những đóng góp tích cực cho diễn đàn. Hiện nay, Mụ đang lái xe chưa quen đường nên vừa lái vừa phải hỏi đường, chưa quen gửi hình ảnh lên. Mong nhận được sự chỉ dạy của các Cụ.:lx:8::100::lx
À mà mụ đã nghe dân gian họ đang xì xào gì về cái cậu "Nghị định 71" con bác "chính phủ" vừa mới được cử xuống hỗ trợ mấy chú "giao thông" chưa ạ.Em thấy lo lo cho mụ vì hình như mụ đang dùng xe "không chính chủ" thì phải.Sẽ là tổn thất không nhỏ cho anh em nếu chẳng may mụ được mấy chú ấy "hỏi thăm giấy tờ".Có gì chưa rõ mụ cứ qua chỗ cụ khoadongluc nhé, cụ ấy mới giới thiệu cái cậu "'71" ấy với anh em hôm qua xong.Chúc mụ chạy xe an toàn./

gamona

Tài xế O-H
Lớp học lại yên tĩnh quá rồi. Cô giáo tiếp tục giảng bài đi cô giáo ơi học trò vẫn chưa hiểu được thực hư ga tít mù mà động cơ vẫn yếu, tưởng khỏe mà ko khỏe này ruốt cuộc là do nhứng cái gì? làm sao để nhận ra được loại bệnh này ở động cơ ạ.

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Lớp học lại yên tĩnh quá rồi. Cô giáo tiếp tục giảng bài đi cô giáo ơi học trò vẫn chưa hiểu được thực hư ga tít mù mà động cơ vẫn yếu, tưởng khỏe mà ko khỏe này ruốt cuộc là do nhứng cái gì? làm sao để nhận ra được loại bệnh này ở động cơ ạ.

Mụ thể hiện bản lĩnh "đờn ông" đi chứ, tớ thấy 80% các cụ cho rằng Mụ là đàn bà thứ thiệt. Chẳng nhẽ lại phải "Hoạn' mới hợp thời nhể?????

:)):)):))

Mụ thể hiện bản lĩnh "đờn ông" đi chứ, tớ thấy 80% các cụ cho rằng Mụ là đàn bà thứ thiệt. Chẳng nhẽ lại phải "Hoạn' mới hợp thời nhể?????

:)):)):))

Mụ đang muốn hoạn bớt đi một nửa để thành Công cho nó "máu" đây! =))=))

Các Cụ đừng nóng vội. Mưa dầm sẽ thấm lâu ấy mà!

3zoka

Tài xế O-H
Mụ đang muốn hoạn bớt đi một nửa để thành Công cho nó "máu" đây! =))=))
Các Cụ đừng nóng vội. Mưa dầm sẽ thấm lâu ấy mà!
Đã tiện thì "Đại tiện" luôn thể,sao Mụ không hoạn luôn cả hai nửa đi cho thành CÔNG CÔNG để máu sôi luôn hay vẫn còn lăn tăn tấm chân tình của cụ Bói mà chưa nỡ rời xa chốn hồng trần....!?

Xin lỗi các Cụ vì đã để lớp học yên ắng quá. Chả là thế này: Mụ được phong làm cô giáo vào dịp 20-11 nên hoa và quà tặng ở các nơi gửi về nhiều quá. Mỏi mắt, mỏi tay vì viết thư cảm ơn. Sáng ra mệt mỏi vì hoa đã lấy hết cả dưỡng khí. Mãi đến hôm nay đỡ mệt mới lên lớp để giảng tiếp được. Rất mong các Cụ thông cảm!

Về "công suất", bạn buctuong_lua16 đã nói qua rồi, mời các Cụ vào đây đọc tiếp một tý nữa.
http://data.oto-hui.com/au9pwwz37kak.html

Cái hình như thế này thì Lão Bói cũng đã gửi lên nhưng chưa được phát biểu.

Nhưng cái này mới là cái đáng để bàn: Đây là một số biểu đồ công suất và biểu đồ mô men xoắn của động cơ Komatsu S4D102E-1 lắp cho mỗi loại xe, máy khác nhau.

Các Cụ xem đi rồi chém tiếp nhé!

maihuytan

Tài xế O-H
Gửi Mụ!
Cái lớp này của Mụ đúng là rất có ích đó. Mụ cho em góp ý tí. Mấy cái biểu đồ ở trên toàn của động cơ dùng cho máy công trình. Theo em, nếu có thời gian thì Mụ cho thêm vài cái biểu đồ của động cơ xăng và diesle ( dùng trên ô tô nhưng ô tô " bình thường" thôi Mụ nhé) và biểu đồ của động cơ xe đua để xem xét cho tận tường sự khác nhau của hai cái đường đặc tính này trên mổi lại xe khác nhau ( mục đích sử dụng khác nhau). Đã thương thì thương cho trót Mụ nhé:12:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên