cần số tự động và cánh cửa xe ô tô

M
Bình luận: 6Lượt xem: 1,418

mrha16390

Tài xế O-H
em được vào trong xe và chụp lại được 2 bộ phận mà chưa hiểu nó là gì
em mạo muội mong các cụ chỉ giúp em với ạ
hình 1: trên cần số tự động ( bộ phận khoanh tròn) là cái gì ạ
[/IMG]
hình 2: trên cánh cửa cái cụm đó là cái gì ạ

các cụ cho em biết thêm về công dụng, nguyên lý và hoatj động của nó với ạ

phikien305electric

Tài xế O-H
nhìn thì cũng lơ mơ
nhưng hình như ảnh 1 là con van điện ngăn việc khi tháo chìa khóa thì không thể chuyển tay số từ vị trí P sang các vị trí khác.khi cắm chìa khóa vào thì van thụt lại,mọi chuyện lại ok.
hình 2 trông thì giống moto nân ghạ kính thật .nhưng nhìn bộ xương thì chưa gặp bao giờ lên quyết đình chém gió nó là moto kéo cửa trời,cửa phụ ở trên mui xe.

híc híc

thaibinhdon

Tài xế O-H
Hình 2 là mô tơ lên xuống kính đó bác.
Khi bật công tắc nâng hạ sẽ có điện vào mô tơ làm moto quay, bánh răng xoay di chuyển hệ thống xương nâng hạ ở bên sau lên xuống.
Đây không phải moto khóa cửa ( kéo cửa ) đâu nhé!

thaibinhdon

Tài xế O-H
Khi bật công tắc nâng hạ sẽ có điện vào mô tơ làm moto quay, bánh răng xoay di chuyển hệ thống xương nâng hạ ở bên sau lên xuống.

mrha16390

Tài xế O-H
nhìn thì cũng lơ mơ
nhưng hình như ảnh 1 là con van điện ngăn việc khi tháo chìa khóa thì không thể chuyển tay số từ vị trí P sang các vị trí khác.khi cắm chìa khóa vào thì van thụt lại,mọi chuyện lại ok.
hình 2 trông thì giống moto nân ghạ kính thật .nhưng nhìn bộ xương thì chưa gặp bao giờ lên quyết đình chém gió nó là moto kéo cửa trời,cửa phụ ở trên mui xe.

híc híc

hình 1 nó ngăn không cho sang số ạ
sao lúc thợ không ở đấy em nhảy vào kéo vẫn kéo được cụ ạ. cái chỗ nhựa trắng đấy có 1 cái lẫy đẩy cái đó là chuyển số được ạ

mrha16390

Tài xế O-H

em cũng nghi nghi là cái moto, nó nằm trên, trong cánh cửa cụ ạ.
nhưng em không hiểu hoạt động của nó. cụ có biết chém giúp em mấy câu ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên