Camry LE bị giật khi đạp ga đột ngột

L
Bình luận: 64Lượt xem: 12,641

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
các cao thủ đã liệt kê ra hết nguyên nhân roài pác chủ thớt đi đâu roài nhỉ! e xin góp chút ý kiến của mình nha pác kiểm tra các đường ống nối vào cổ hút coi có chổ nào bị lỏng lẽo gì hoặc xúc ra không nhầm khi nó bị lỏng khi pác lên ga đột ngột nó bị mất áp nên bị giật giật muốn tắt máy zậy đó. :lx:lx:lx

quachvancuong

Tài xế O-H
chào mọi người.em cũng gặp một con cung như vậy:khi nổ máy thi máy hơi rung ,ga đột ngột bị giât .Kiểm ttra thi thấy hở ống hơi ở phần cổ hút .Bác xem lại các đương ống hơi môt lượt di nha.xem co bị tắc ,bục,sờn,lỏng khong nha.Chúc bác sớm lành bệnh

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
con này chắc chắn bị cảm biến lưu lượng khí nạp . vì nó liên quan đến phun nhiều hay ít và nếu bu ri đang bị muội thì là thừa xăng . bác kiểm tra lại kĩ nhá

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tình hình là em đang gặp 1 xe camry LE động cơ 2AZ-FE đời 2009 chạy được >50k khi xe đang nổ garanty em đạp ga đột ngột thì máy giật giật ( kiểu như muốn chết máy ) xong vòng tua máy lên ngay. nhưng khi đạp ga bình thường nhẹ nhàng thì không sao. xe có hiện tượng bugi đen có muội than( ăn xăng và chủ xe cũng bảo ăn xăng) em đã thay cụm bướm ga cảm biến MAF bàn đạp ga kiểm tra đường ống nạp không hở lọc xăng bơm xăng em cũng đã kiểm tra cũng đều không vấn đề gì. Xe không báo lỗi gì Em rất mong các bác có kinh nghiệm giúp em giải quyết vấn đề này. e cảm ơn

Khả năng có 2 chỗ có thể hỏng là cảm biến lượng khí nạp, và cảm biến khí xả. Những cái này có thể đọc được thông số trên máy chẩn đoán

thehienoto

Tài xế O-H
Bác ThịnhNhân tư vấn thường là rất chuẩn đấy các bác ạ. Bác ấy là người có nhiều kinh nghiệm trên một nền tảng kiến thức chuẩn, tiếng anh bác ấy cũng tốt nữa. Các bác nên tham khảo ý kiến tư vấn của bác ấy.

long_ren88

Tài xế O-H
xin lỗi các bác trong thời gian qua em bận quá nên không vào diễn đàn được. bệch xe em đã sữa được nguyên nhân không phải như các cụ đoán đâu. vấn đề là dầu số tự động bẩn và gây ra tắc lọc dầu số các bác ạh. chân thành cảm ơn các bác đã giúp đỡ.

get

Tài xế O-H
Em nghĩ là bác nên hạ thungf xăng để kiểm tra bơm xăng đi vì khi nhiên liệu bị nghẹt khi bác đạp ga đột ngột thì xăng không đủ nên máy rung giật, khi bác đạp ga từ từ thì đủ xăng nên không giật.

otasaki

Tài xế O-H
Chúc mừng bác . mới đầu e nghĩ rằng nó có thể sảy ra do bơm xăng hỏng hoặc kém , đường ống nạp có vấn đề , cảm biến khí nap-thải gặp sự cố , đặt lửa sai (nếu chưa bị sửa chắc ít khả năng ) , hở tia lửa điện và sau khi các bác thảo luận e biết thêm còn tắc bẩn bô . Nhưng thật không ngờ kết quả là bẩn dầu số tự động . e rất cảm ơn bác đã coment lại để lại rất nhiều kinh nghiệm cho e và mọi người ! thanks bác !:):):)

thanhcars

Tài xế O-H
xin lỗi các bác trong thời gian qua em bận quá nên không vào diễn đàn được. bệch xe em đã sữa được nguyên nhân không phải như các cụ đoán đâu. vấn đề là dầu số tự động bẩn và gây ra tắc lọc dầu số các bác ạh. chân thành cảm ơn các bác đã giúp đỡ.
chúc mừng bác đã tìm ra vấn đề. Em cũng nghĩ do hộp số, vì thường thì hộp số nhiều cấp và ít cấp cũng hay có hiện tượng khác biệt khi tăng giảm ga, theo đó hộp số ít cấp thì giật hơn, nhiều cấp thì mượt hơn. Camry le của bác hình như vẫn 4 cấp thì phải
TOYOTA CAMRY 2016
Toyota Camry là mẫu sedan thống trị hạng trung cao cấp tại thị trường Việt nam. Với những đối thủ mạnh như Honad Accord, Ford Mondeo, Hyundai Sonata trong phân khúc này thì có lúc thị phần của Camry lên tới 98%. Thế hệ mới của Camry được cung cấp 3 phiên bản là 2.0 e, 2.5 G và 2.5 Q. Cả 3 phiên bản đều có ngoại thất gần như giống nhau: Thiết kế theo phong cách Lexus, đèn HID, cửa không có nẹp. Nội thất thì bản 2.5 Q nổi bật với tông màu đen, màn hình DVD, điều hòa 3 vùng tự động. 2 phiên bản còn lại với ghế da màu ghi, đầu CD, điều hòa 2 vùng, và đặc biệt thế hệ mới 2015 cả 3 phiên bản đều trang bị smartkey.
Giá xe Toyota Camry hiện tại khoảng 1 tỷ VNĐ

tranat

Tài xế O-H
Bác ơi bác cho em hỏi ngu tí ạ , dầu số bẩn máy rung giật thì em có nghe nói nhưng ở day sao lại có hiện tượng buzi cungx đen mà e không bíêt nó lại như vậy nhỉ .

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Kể ra thì không thuyết phục lắm. Bác chủ tường thuật lại quá trình tìm được ra bệnh này thì hay quá

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên