Kia morning bị bệnh lạ

V
Bình luận: 17Lượt xem: 2,876

Shinshinogi

Tài xế O-H
Xe của bác có báo lỗi gì không ah?
bác cho thêm tí thông tin về xe đi, và bị bệnh ì máy trước khi làm côn hay sau khi làm côn ah?

Engine 16

Thợ Phụ !
đạp ga mà vòng tua không lên thì xe cụ bịh phần động cơ không phải côn số đâu nha .lên xác định và phân vùng cho chính xác.khi nổ không tải nó có gì khác thường không cụ ga nó có lên không cụ .có bị chết máy khi vù ga không cụ .đặc biệt buzi có màu gì .kiểm tra xe có lỗi không .cụ lên bổ xung thêm thông tin để anh em chém .chứ không lên phỏng đoán không có căn cứ nha .kính cụ !

Đổ xăng cho em nha !

vietotok3a

Tài xế O-H
đạp ga mà vòng tua không lên thì xe cụ bịh phần động cơ không phải côn số đâu nha .lên xác định và phân vùng cho chính xác.khi nổ không tải nó có gì khác thường không cụ ga nó có lên không cụ .có bị chết máy khi vù ga không cụ .đặc biệt buzi có màu gì .kiểm tra xe có lỗi không .cụ lên bổ xung thêm thông tin để anh em chém .chứ không lên phỏng đoán không có căn cứ nha .kính cụ !

Đổ xăng cho em nha !

lửa e kiểm tra rồi không sao cả, nguyên nhân là: nổ không tải vòng tua lên nhanh bác à, còn khi mà chạy trên đường dài thì xe không bốc máy được mà vòng tua thấp, chạy hết ga chỉ lên được khoảng 70km/h

:7:

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
lửa e kiểm tra rồi không sao cả, nguyên nhân là: nổ không tải vòng tua lên nhanh bác à, còn khi mà chạy trên đường dài thì xe không bốc máy được mà vòng tua thấp, chạy hết ga chỉ lên được khoảng 70km/h

Khi nổ không tải ở 1 chỗ thì chỉ máy yếu lắm mới không ga lên được thôi ah.và vòng tua có lên thì nếu máy yếu bác cũng sẽ phải cảm nhận được.bệnh này của bác em nghi về hệ thống nhiên liệu nhiều hơn vì máy không báo lỗi.bác thay lọc thay bơm và vệ sinh kim phun+mượn bộ buzi lắp thử vào xem sao ah.

vietotok3a

Tài xế O-H
Em tháo trục cơ ra rồi các bác à, bị mòn đầu trục cơ với cong tấm bánh răng cảm biến tốc độ trục cơ
đang đưa đi phục hồi mai mới lắp lại không biết có đúng bệnh không nữa

:-?

ninhtinh

Tài xế O-H
E đạp hết ga ma vòng tua không lên, khi chạy thì bì máy. E đã lág bánh đà, thay côn, ng0àj ra còn thử cảm biến buom ga va cam biến đo gjó nhưg không duoc. M0g các bác gjúp đỡ ? E cám on cac bac nhjều

bẩm cụ thử thay bơm xăng nhé em cũng đã làm mấy chú bệnh này rùi.:dl:dl:D

atarashi

Tài xế O-H
Xe cua? cu co' the? bi tac' loc xang, bom xang yeu' (bom xang ngon ap' suat' truoc loc co the dat muc' 6 den' 7 kg). ngoai` ra xe cua cu co the bi tac' ong' xa?.. cu thu? thao' ong' xa? ra ma` chay thu xem sao

vietotok3a

Tài xế O-H
Em tháo trục cơ ra rồi các bác à, bị mòn đầu trục cơ với cong tấm bánh răng cảm biến tốc độ trục cơ

Kết quả đây các bác ạ
bị mòn đầu trục cơ (phục hồi), thay puly trục cơ và thay tấm bánh răng cảm biến tốc độ trục cơ
==>> OK rồi các bác ạ !

mrtrankim

Tài xế O-H

Cái này đúng đấy. Xe mà dùng trục cơ đờ bán nguyệt hay mắc lỗi này lắm. bác có thể căn lại trục bằng căn lá có thể chạy thêm 10 vạn nữa hoặc thay trục mới đờ cavets giá khoảng 2.8tr + bơm dầu 800k+ và mấy thứ đi kèm khoảng 1tr là ok. bệnh nà xe huyndai hay bị hơn

truong_91

Tài xế O-H

cu ah tui chắc chắn rằng ko phải bị vòng răng đầu trục cơ đâu. nếu bị thì máy sẽ nổ lùm bùm liền lúc ko tải cơ. bệnh này cụ nên kiểm tra lại lửa (môpin ,buri là chủ yếu), 2 nửa là bơm xăng yếu đó

vietotok3a

Tài xế O-H
cu ah tui chắc chắn rằng ko phải bị vòng răng đầu trục cơ đâu. nếu bị thì máy sẽ nổ lùm bùm liền lúc ko tải cơ. bệnh này cụ nên kiểm tra lại lửa (môpin ,buri là chủ yếu), 2 nửa là bơm xăng yếu đó

Kết quả đây các bác ạ:
bị mòn đầu trục cơ (phục hồi), thay puly trục cơ và thay tấm bánh răng cảm biến tốc độ trục cơ
==>OK rồi bác ạ

alihoang

Tài xế O-H
Bác hạ trục cơ thi vât rồi, chỉ cần tháo dây cam và puly đầu trục cơ là lấy được nhông cam nhỏ mà. bệnh ở đó đó, em đã làm 1 dàn taxi như thế rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên