Huyn dai getz điều hòa không mát

H
Bình luận: 15Lượt xem: 4,826

tranat

Tài xế O-H
Bác bật đh lên em nó không mát ngay hay là một lát sau mới không mát vậy ? giàn nóng bác có vẹ sinh bụi đát không ?

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Em chào các bác các bác cho em hỏi là con huyn dai getz nó bị điều hòa không mát mà lại còn ngược lai nữa e lấy đồng hồ đo thấy gas của nó là 2kg và bên cao áp là 130 mong các bác fan bệnh jup em với ah
Cụ là chủ xe hay đang học nghề lạnh ạ?
Thấp áp 2kg ,cao áp 130 là 130 gì ạ?Nếu là 130 Psi cụ đóng thêm ga nữa đi ạ.

binhoto92

Tài xế O-H
Em chào các bác các bác cho em hỏi là con huyn dai getz nó bị điều hòa không mát mà lại còn ngược lai nữa e lấy đồng hồ đo thấy gas của nó là 2kg và bên cao áp là 130 mong các bác fan bệnh jup em với ah

cụ có thể nói rõ hơn không ạ. 2kg tại đâu, 130 bên cao áp là gì ạ. cụ nói rõ đơn vị đo và áp xuất ga của 2 đường cao áp và hại áp anh em mới tư vấn được ạ.

binhoto92

Tài xế O-H

cụ có thể nói rõ hơn không ạ. 2kg tại đâu, 130 bên cao áp là gì ạ. cụ nói rõ đơn vị đo và áp xuất ga của 2 đường cao áp và hại áp anh em mới tư vấn được ạ.

minhduc1208

Tài xế O-H
Sao lại 1 đằng là kg/cm2 và 1 bên là đơn vị psi vậy ?chắc cụ không phải là thợ lạnh roài:)) mà sao cụ đọc đồng hồ giỏi nhỉ

thaiquangan.hp83

Tài xế O-H
.. bác kiểm tra lốc xem có kém không.. và nhìn mắt ga xem thế nào.. liệu có thiếu ga hay không hay nhiêu không khí vào trong quá trình nạp ga.. mà xe mới bi hay bị khi xửa chữa gj..

atarashi

Tài xế O-H
E cũng chỉ biết sơ qua về lạnh thôi nếu có nói sai xin các cụ đừng ném đá e ^^ không lạnh thì có nhiều pan lắm bác ạ theo tối kiến của e ga 2kg/cm2 với getz theo e thì cũng tạm rồi (xe nhỏ, lốc nhỏ), áp suất nén 130 psi xấp xỉ 9kg/cm2 (hơi thấp 1 chút) như vậy là lốc nén còn sống tuy là không được khỏe. trường hợp này bác nên xem qua nếu lúc đầu lạnh sau đó lại không lạnh có thể bị đóng băng giàn lạnh. nếu không lạnh tí nào ống cao áp mà có hơi nước ngưng tụ thì tắc phin lọc rồi. ngoài ra có thể do hỏng van tiết lưu, tắc giàn nóng, mâm từ, má hít có vấn đề.. tốt nhất bác nên rỡ cả hệ thống ra thông súc lại giàn với đường ống, kiểm tra lại áp của lốc, thay phin lọc.

nhockken

Tài xế O-H
Bác phải ghi rõ triệu chứng xe như thế nào đã.còn bác kiểm tra xem có thiếu ga hay không lốc có hoạt động tốt không mà tiện xem lun lọc gió và quạt gió có chạy tốt không nữa.

anhh

Tài xế O-H
Bac ơi . trog hê thôg nhiêu dau wa cung kg mat dc dau . Bac nên thao ca he thôg ra kiêm tra lôc , pin loc va van tiên vê sinh suc rua toan hê thôg la ngon ngay

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên