Huyndai 1,25t đời 2007 hỏng hệ thống khởi động cần rúp đỡ

duyquynh_URENCO8
Bình luận: 26Lượt xem: 2,202

PHAN VAN MINH

Tài xế O-H
Ðề: Huyndai 1,25t đời 2007 hỏng hệ thống khởi động cần rúp đỡ

Mình xin góp tí ý kiến thế này
bạn kiểm tra cực 50 với cực 30 đều là 12v trở lên hết đó,
như bạn nói chỉ có 7,76v thi chứng tỏ bình đã hết điện
còn khi máy nóng đề không được là do khi xe nổ các thiết bị điện đã tiêu tốn hết điện rùi,vì hệ thống nạp không nạp
bạn thử cách này xem sao,vừa đề vừa lấy vom đo điện áp của bình,nếu khi đề điện áp sụp áp xuống cơ 8v thì ok,còn nếu 5v thi hay kiểm tra lai binh di nha

ngayay_setoi6868

Tài xế O-H

Bình điện ngon ok đi a.cụ làm đề thật nét đi ạ.xong rồi lắp lên tăng cường cho em nó 1 đoạn cáp mát thẳng từ - aq vào tai bắt ốc đề xem thế nào ạ.cụ luu ý khi làm đề kiểm tra kĩ xem ruột có bị xì cổ không ạ.em chỉ chém dk thế thôi ạ.

duydienoto

Tài xế O-H

Ý kiến trước là có hiệu quả không và bác lắp bình 150 là không đúng kĩ thuật sẽ hại khởi động..quay trở lại vấn đề của bác nếu ý kiến trước mà chưa hiệu quả.bác khoanh vùng khởi động + kim phung + bơm cao áp nên đi cân chỉnh lại chắc là sẽ có kết quả..chúc bác thành công..!!!

county2009

Tài xế O-H

Tình hình sao ròi bác chủ thớt, pan đã giải quyết êm xui chưa ạ?

trajboj

Tài xế O-H

Em làm bao giờ em cũng câu thêm bình acquy cho chắc chắn đủ điện, cần thì câu thêm mát vào động cơ...lúc ấy không khởi động đựoc hãy kết luận

cuzin37

Tài xế O-H

Con huydai 1,25t đời 2007 của em mấy hôm nay lại bị span đầu giờ làm việc đề rất ngon phát nào ăn phát đấy . Ấy thế mà khi nòng máy rồi mà tắt máy khởi động lại thì em nó cứ như bị hết cơm không tài nào nổ được. bác nào đã từng gập pan này xin dừng chân tư vấn cho em với . em xin cảm ơn các bác

bác đã kiểm tra lại điện ắc quy chưa nếu ko có vấn đề gì thì kiểm tra lại máy khởi động xem chổi than có bị hết ko.và kiểm tra lại các đầu nối ở acquy thử. và dây cao áp thử.và đo độ xụt áp của cáp thử.
bác bật đồng hồ thang 10DCV que đỏ vào dương acwsquy , que đen vào chân B của solenoi và bật star nếu đồng hồ chỉ<0,4v là tốt nếu >hơn thì kiểm tra dây cáp.nếu mà ko có vấn đề j thi bác kiểm tra mô tơ khởi đổng thử

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên