Ford everest bị hở kim phun

tdviet1991hn
Bình luận: 14Lượt xem: 4,374

PNTQ

Tài xế O-H
Ðề: Ford everest

Nhà cháu gặp mấy con răng gơ cũng bị nhưng con E vơ lét của nhà cụ rồi đấy, trả làm gì được đành tháo mặt máy ngon lành !

sirduyduc

Tài xế O-H
Ðề: Ford everest bị hở kim phun

Chế vam mà lôi nó lên thôi. không có cái kim nào là không lôi lên được cả. chỉ có điều chế vam nhớ là chỉ lôi kim lên chứ đừng có lôi cả ống lót lên nhé

auto_anhdung

Tài xế O-H

Bác cầm lơ via công nó lên. E chưa thấy e nào nặng như bác nói cả. Cứ công 1 lúc là nó lên mà.nó k có gì gữ đâu mà sợ chặt bác ạ

hung dong anh

Tài xế O-H

Nếu chặt quá thì không nên bẩy cố coi chừng đi em nó luôn , mất công một tí chế cho em nó một cái vam cho nó an toàn

tdviet1991hn

Tài xế O-H

Ông chủ xe cứ thế lấy đi công tác rồi các bác ạ!! hôm nào về chế vam lôi lên vậy, em lôi nặng quá nên ko dám, toi vài củ ngay!!

chairman88

Tài xế O-H
Xưởng em có con xe ford everest bị hở kim phun. Bọn em đã làm đủ trò mà nó chặt một cách khủng khiếp, không tài nào lôi nó lên được.Có bác nào dính phải kiểu này rồi chỉ em mẹo kéo nó lên với! Cảm ơn các cụ.
con này cầm cái cờ lê tròng 22 vặn là ra mà nó vặn ren cụ ạ

sirduyduc

Tài xế O-H
con này nó dùng kim phun nhiều tia, thân kim dài và trơn, có 1 vít định vị thân kim, lắp vào nắp máy với ống lót và gioăng cao su chứ không phải loại kim 1 tia vặn ren trên lốc đâu cụ ạ

chairman88

Tài xế O-H
thế ạ thế thì chế vam thui ạ
bọn em còn phải chế bộ vam của bông với starex thui
chứ còn không thì cứ bơm rp7 vào ngâm rùi nổ cho nóng lên rùi lôi ra thui

sirduyduc

Tài xế O-H
khi tháo kim phun các xe kiểu như thế này, đa số dùng cờ lê vừa với vai kim lắc qua lắc lại là sẽ nhấc được kim lên, nhưng cũng không ít trường hợp kim bị kẹt không nhấc ra được. chế vam thì các cụ chọn lấy 1 em đai ốc vặn vừa cái ren của kim bắt với tuy ô, hàn đính vào 1 em bulong đủ dài, thêm 1 em đai ốc để công, 1 ống tỳ xẻ rãnh dọc để nhìn kim khi công, đường kính và bề dày của ống đủ to để kim lọt qua nhưng phải đủ nhỏ để chặn ống lót lại. khi công kim có thể gặp hai khả năng sau nếu không cẩn thận:
- một là vặn đai ốc không hết ren trên kim dễ làm loét ren trên kim
- hai là vam không dùng ống tỳ sẽ lôi theo cả ống lót lên, nước sẽ tràn vào buồng đốt

alibaba.obd

Tài xế O-H
khi tháo kim phun các xe kiểu như thế này, đa số dùng cờ lê vừa với vai kim lắc qua lắc lại là sẽ nhấc được kim lên, nhưng cũng không ít trường hợp kim bị kẹt không nhấc ra được. chế vam thì các cụ chọn lấy 1 em đai ốc vặn vừa cái ren của kim bắt với tuy ô, hàn đính vào 1 em bulong đủ dài, thêm 1 em đai ốc để công, 1 ống tỳ xẻ rãnh dọc để nhìn kim khi công, đường kính và bề dày của ống đủ to để kim lọt qua nhưng phải đủ nhỏ để chặn ống lót lại. khi công kim có thể gặp hai khả năng sau nếu không cẩn thận:
- một là vặn đai ốc không hết ren trên kim dễ làm loét ren trên kim
- hai là vam không dùng ống tỳ sẽ lôi theo cả ống lót lên, nước sẽ tràn vào buồng đốt
cụ có nhiều kinh nghiêm về dòng ford máy dầu cho em hoi tý.. em đang dính một em ford everest máy dầu kim điện đời 2011 máy ko có lỗi gi cả nhưng nổ ganangty máy rung như công nông. em đa thay 4 cây kim mới mà ko hết .
giờ em đang nghi bị bơm cao áp ko biết áp suất của bơm bao nhiêu thì đủ cụ nhỉ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên