ĐI TÌM NGUYÊN NHÂN VỠ CHÂN QUẢ PISTON

thaoha
Bình luận: 40Lượt xem: 6,178

arasaki

Tài xế O-H
có những lúc ta cứ làm phức tạp hóa vấn đề, thực chất có lẽ lại rất đơn giản. em nghĩ vỡ là vỡ, "9 tháng 10 ngày thì phải đẻ". ko hẳn 10 cái chất lượng giống nhau cả 10, 10 ngón tay có băng nhau đâu đó thôi. cụ thay thì thay, ko thích thay thì sửa đi?
nếu cụ thay mới rùi mà vẫn bị vậy mới đáng để ngồi lại với nhau!

Lý thị Miên

Máy công trình OH
Hoặc là piston bị kẹt nên cattut đồng này trở thành đầu búa.

Pitong bị kẹt vào xilanh thì vỡ đĩa lỗ chứ cụ nhỉ, có thể nó thế này không:

Huyndai Getz1.1

Tài xế O-H
nhà cháu biết nguyên nhân rồi cụ ạ. ý cụ muốn bắt đền ai đó trong tốp thợ đã tháo phải không ạ. đúng là do lúc tháo người thợ (do tháo lần đầu) nên chưa hiểu quy trình dẫn đến cố dùng lực để tháo và kết quả là vỡ chân đế

Diabay

Tài xế O-H
nhà cháu biết nguyên nhân rồi cụ ạ. ý cụ muốn bắt đền ai đó trong tốp thợ đã tháo phải không ạ. đúng là do lúc tháo người thợ (do tháo lần đầu) nên chưa hiểu quy trình dẫn đến cố dùng lực để tháo và kết quả là vỡ chân đế

Cụ Nam Hàn lại "chưa đọc kỹ hướng dẫn sử dụng" rùi: Sự cố xảy ra rồi mới tháo mừ.

Thân.

Diabay

Tài xế O-H
Pitong bị kẹt vào xilanh thì vỡ đĩa lỗ chứ cụ nhỉ, có thể nó thế này không:

Bài trên tui đã đồng tình với ý kiến của cụ rùi mừ:
Tui khoái ý kiến này của Lão bà bà. Hoặc là piston bị kẹt nên cattut đồng này trở thành đầu búa.

Nhưng nếu kẹt mà không kẹt cứng, chưa đủ mức dứt đĩa lổ ra, thì cũng có thể như vậy.
Cụ thaoha cho xem nòng xi lanh và quả piston đó có vết xước không. Nếu không thì loại trừ luôn dự đoán này, cụ nhỉ.

Thân.

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
mời các cụ thảo luận nguyên nhân vỡ chân quả piston Pump K5V112 lắp cho máy SUMITOMO 240-5
tình trạng máy trước khi bị vỡ chân quả .máy đã hoạt động đc 8320h.chưa chỉnh bất cứ 1 cái Valve nào.máy hoạt động bình thường .đang làm bỗng lái máy thấy máy có tiếng kêu bất thường ở Pump chính tắt máy ko làm nữa.và tôi cho anh em tháo Pump ra kết quả như hình dưới

Đối với loại bơm dùng piston này thi dạng hư hỏng phổ biến của guốc piston là mòn hết vành chắn dầu gây mất áp bơm và cháy mặt tựa của guốc. Còn nhìn ảnh bạn post lên thì phần rãnh này còn tốt. Tôi cho rằng khớp cầu của guốc đồng và quả táo ở piston mòn nhiều nên khe hở lớn. Điều này sinh ra lực va đập từ piston lên guốc đồng mỗi khi piston đổi chiều lực tác dụng từ trạng thái hút sang nén. Ở tình trạng này có thể gây vỡ guộc đồng. Bạn nên kiểm tra và cho thêm thông tin này.

powerful82

Tài xế O-H
Nếu chân pitong có độ rơ nhất định, đại ca thử hình dung nếu một mẩu cao su hoặc đại loại 1 vật gì đó vô tình bơi vào cái lỗ pitong rồi lao xuống bít kín lỗ đồng, khi đó thì nó khác gì quả pháo nhẩy, È ! :p
Kính Mợ Lý :
Em nghĩ nếu giả sử cái lỗ BÔI TRƠN đó mà nó bị bịt kín thì bề mặt chân đồng tiếp xúc với đĩa ngương nó sẽ có viết không bình thường như hàng của cụ 6 đã đưa được ạ

Lý thị Miên

Máy công trình OH
Em nghĩ nếu giả sử cái lỗ BÔI TRƠN đó mà nó bị bịt kín thì bề mặt chân đồng tiếp xúc với đĩa ngương nó sẽ có viết không bình thường như hàng của cụ 6 đã đưa được

Liệu nó có kịp MÀI CHÂN không đồng chí em nhỉ ? ta tính sơ sơ với xấp xỉ 1600kg (Pi nhân e rờ bình phương nhân 350cm/cm2 )/ đỉnh pitong theo tốc độ 1700v/phút với cái lỗ thoát bị bịt kín cùng một TÚI DẦU trong khoang đế ( do có độ rơ nhất định khi đã 8 ngàn giờ sử dụng ) thì xảy ra chuyện gì. Nó sẽ VỠ ĐÔI ĐẸP NHƯ TRONG PHIM !:p

L

LeThiThanhThuy

Khách
Bẩm các Cụ, nhà cháu đã soi thấy có vết nứt từ trước rồi nhé! Bắt đầu từ vết nứt tế vi, nó cứ nứt dần, kết hợp với việc rơ rão khớp cầu, tạo ra lực động khi nén dầu, khi vượt giới hạn bền thì nó "nổ" thôi!!!:D:D:D
Lao Thao.jpg

gie-rach

Tài xế O-H
chung quy là tại vua hùng thôi. cụ mở caí hướng dẫn vận hành ra phần baỏ trì đã làm gì nào. gã chém gió thôi xúc khó lắm làm chó thôi

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
@ Mụ Thủy: Mụ đã cán trúng đích roài.

@ Đốp: Đốp lại sai roài !!!!! Quả rô tuyn và đế đồng có bị dơ dão + 01 cục cao su bịt kín cái lỗ "tý hin" cũng ko thể "nổ như pháo rang" đâu nhá.( Không tin thì làm cái thí nghiệm chơi..... 700 kg/cm² cũng "chả nổ " cái đế đồng đâu)

L

LeThiThanhThuy

Khách
Hớ hớ!!! Đoán mò mà cũng được Lão Bói vỗ tay. Vậy Lão có giữ lời hứa không nhẩy???:eek::eek::eek:

D

dinhkt

Khách
Vỡ chân đề Piston như thế này rất hiếm gặp trên các dòng Pump K3V. Nếu bơm này hoạt động khoảng 10.000 giờ thì không ăn thua gì. Tôi nghĩ đây có thể là lội nhà chế tạo, đã hình thành vết nứt tế vi trên đế piston, hoặc lỗ đế bị nghẹt.

[/quote]

Sơn Thơ

Tài xế O-H
mời các cụ thảo luận nguyên nhân vỡ chân quả piston Pump K5V112 lắp cho máy SUMITOMO 240-5
tình trạng máy trước khi bị vỡ chân quả .máy đã hoạt động đc 8320h.chưa chỉnh bất cứ 1 cái Valve nào.máy hoạt động bình thường .đang làm bỗng lái máy thấy máy có tiếng kêu bất thường ở Pump chính tắt máy ko làm nữa.và tôi cho anh em tháo Pump ra kết quả như hình dưới

theo em trong lúc làm việc pitong vưa tịnh tiến ,vừa xoay .trong lúc đang xoay có vật gì đó cản lại đột ngột thế là tèo .em nhìn thấy có vết ở đĩa lỗ .bác có thấy vậy thể gì lạ không.

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên