Nubira II đời 2003 bị giật mạnh khi nhả côn

y2kvybg
Bình luận: 35Lượt xem: 3,497

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Tất nhiên là đứng yên vào số 1 thì hay chết máy,đang đi sang số vẫn có hiện tượng giật. em đã hạ đi hạ lại kiểm tra kỹ càng như cụ nói rồi nhưng vẫn vậy.Cảm ơn cụ!
Như hiện tượng bạn đưa ra thì liên quan đến phần động cơ nhiều hơn .Bạn kiểm tra lại hệ thống điện xem có triệu trứng gì không . Côn chỉ bị giật khi khởi hành ,còn khi lăn bánh rồi thì ít bị hơn .

AutoDalat

Tài xế O-H
xe khách đi thay lá côn bàn ép tiện láng bánh đà luôn.khi lấy xe cứ đạp côn vào số là giật,chết máy nhiều.nhả côn thật êm thì may ra mới được nên đi rất khó chịu.các bác cho em hỏi nguyên nhân và cách khắc phục ạ.xe trước đây đi bình thường. Cảm ơn ạ!
Em nghĩ kết nối của ly hợp không êm , bác kiểm tra lại hành trình chân côn, có bộ phận nào của ly hợp bị gãy vỡ không ( lò xo chẳng hạn ), ly hợp có bị nứt hay không?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
xe khách đi thay lá côn bàn ép tiện láng bánh đà luôn.khi lấy xe cứ đạp côn vào số là giật,chết máy nhiều.nhả côn thật êm thì may ra mới được nên đi rất khó chịu.các bác cho em hỏi nguyên nhân và cách khắc phục ạ.xe trước đây đi bình thường. Cảm ơn ạ!
Xe của bác bị giật khi nhả côn hay đang đạp chân côn vậy, hay khi đã nhả hoàn toàn?

baotohalong62

Tài xế O-H
xe đã chạy thử rồi bạn hạ số thì kiểm tra tiếp xúc bánh đà .xem có tiếp tốt không nếu không bạn mang láng lại.bạn kiểm tra lá côn có chuẩn không mang lá cũ để so sánh phần giảm giật.răng chiều dài tổng thể hai bên xem có khác nhau không ,lá côn rầy bạn căn chỉnh nhé khi nắp bạn vào số đạp côn quay thấy các số đều quay nhẹ nghĩa là ok..chúc bạn thành công

tuandienvbhp

Tài xế O-H
Tất nhiên là đứng yên vào số 1 thì hay chết máy,đang đi sang số vẫn có hiện tượng giật. em đã hạ đi hạ lại kiểm tra kỹ càng như cụ nói rồi nhưng vẫn vậy.Cảm ơn cụ!
trong vấn đề máy vào số giật cụ phải xác định được chính xác là do phần lá côn bàn ép và bánh đà cụ làm, hay lỗi do động cơ

tuandienvbhp

Tài xế O-H
em đọc bài viết của cụ khá nhiều nhưng thông tin cụ đưa lên cho anh em O H có vẻ như cụ rất thiếu thực tế, và khi anh em trả lời rất khó đúng trọng tâm vấn đề mà cụ cần giúp

tathanhluank55

Tài xế O-H
Cảm ơn cụ,em đang làm theo hướng đó ạ.
Nghe có vẻ như chúng ta bỏ sót chi tiết nào đó các cụ nhỉ? khi that bánh đà mơí mà vẫn bị hiện tượng đó thì sẽ bắt đầu nghi vấn nào nhỉ :D ;)) . cụ đi số lùi có dễ chết máy như số 1 không ? hay là chỉ số 1 là dễ chết máy .[DOUBLEPOST=1392291708,1392291536][/DOUBLEPOST]
Vậy thì tôi cho rằng nó bị hỏng đĩa ma sát rồi. Có thể ở lò xo giảm chấn giữa ma sát và phần then hoa; hoặc là lò xo lá kẹp giữa 2 tấm ma sát
ý cụ là lò so giảm chấn hỏng ? phần then hoa xoay trượt bên trong điã ma sát quay trượt tròn ? Nhưng mà cụ chủ thớt nói thay điã ma sát mơí thì khả năng này không thể có vì xe này đâu phải xe tải :-?

arasaki

Tài xế O-H
Em nghiêng về phương án kỹ thuật láng bánh đà của cụ,bánh đà phẳng ok nhưng có lẽ láng với tốc độ cao nên đã thay đổi từ tính. em đang cho thay bánh đà khác của xe tại xưởng và đổi cho nhau xem sao.không được thì nhờ cụ chém cho phát nữa chứ em thì chịu rồi.
côn này là côn cơ chứ có phải côn điện đâu mà cụ sợ thay đổ từ tính nhỉ ? nếu láng bành đà nhiều thường gây yếu côn hơn là giật mạnh như cụ nói.
em nghi có vấn đề ở chân máy, cụ kiểm tra kĩ cho em 4 cái chân (máy + số), xem con ok ko, bu lông giữ chúng có chắc chắn ko. nghe cụ nói em nghi lắm ah nha

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nghe có vẻ như chúng ta bỏ sót chi tiết nào đó các cụ nhỉ? khi that bánh đà mơí mà vẫn bị hiện tượng đó thì sẽ bắt đầu nghi vấn nào nhỉ :D ;)) . cụ đi số lùi có dễ chết máy như số 1 không ? hay là chỉ số 1 là dễ chết máy .[DOUBLEPOST=1392291708,1392291536][/DOUBLEPOST]
ý cụ là lò so giảm chấn hỏng ? phần then hoa xoay trượt bên trong điã ma sát quay trượt tròn ? Nhưng mà cụ chủ thớt nói thay điã ma sát mơí thì khả năng này không thể có vì xe này đâu phải xe tải :-?
Thay xong mới bị mà bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên