lacetti lỗi sai cam p0011

V
Bình luận: 43Lượt xem: 23,773

vantrung178

Tài xế O-H
còn đây là bu ly em nó được tháo rời ạ

kompanyboi92

Tài xế O-H
cua ban con nay minh da lam roi ban cau han may ra thao bom dau ra thong lai duong dau len keu la do chung ta thao lap boi nhui keo nen no tac duong dau ko cap du len bu ly truc cam no keu go cack cack con ve loi p0011 thj e cung bi nhu the ko giai quyet dc e dau vao duong bao dau cho no mat luon hjhj con dau cam thj o duoi truc cam ban chj can quay truc co ve dau thao long con 2 con oc truc cam noi ra thoi nhe quay truc cam ve dau duoi sao cho song song 2 ranh voi mat may cua duoi truc cam la ok neu ma lam cho het check thj xe chay yeu con lam nhu em thj xe chay ngon nhung bao check nen em dau vao den bao dau cu yen tam lam theo em dj em da lam roi ok tieng goi cack cack la dau ko du cap len buly truc cam de boi tron day co j bao cao em voi nhe chuc bac thang cong
[MERGETIME="1397742449"][/MERGETIME]
lan truoc em len tren nay co 1 video ki su han quoc day dat cam ma h ko thay nua neu co video day bac se lam re hon nhui hoi xem aj co post lai cho ae xem dj ok
[MERGETIME="1397742456"][/MERGETIME]
lan truoc em len tren nay co 1 video ki su han quoc day dat cam ma h ko thay nua neu co video day bac se lam re hon nhui hoi xem aj co post lai cho ae xem dj ok
[MERGETIME="1397742476"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1397742589"][/MERGETIME]
lan truoc em len tren nay co 1 video ki su han quoc day dat cam ma h ko thay nua neu co video day bac se re

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Cụ tháo rời bu ly đầu trục cơ ra kiểm tra.Dòng LAC chạy một thời gian hay bị cháy lớp giảm chấn giữa vành bu ly và cốt trong chỗ then cài trục cơ cụ ạ.trước em có làm hai chiếc thay bu ly là được .

hungee

Tài xế O-H
chào các cụ chả là hôm nay em có làm con lacetti báo lỗi P0011 - "A" Camshaft Position - Timing Over-Advanced or System Performance (Bank 1)
dịch sai thời điểm vị trs trục cam A.em đã kt dấu cam vẫn chuẩn và kiểm tra và vệ sinh 2 solenoi điều khiển trục cam không vấn đề gì.máy chạy hơi yếu.khi nổ một lúc thì nghe như hơi có tiếng kêu ở đầu trục cam nhưng em không dám trắc chắn kêu ở đầu bu ly trục cam.giờ emkhoong biết phải kiểm tra cái gì nữa nên đây xin ý kiến anh em đã làm qua bệnh này chỉ bảo giúp với ạ
Nói tóm lại là hỏng bộ chia cam thôm mình r. thay 2 bộ mới là ok

hungee

Tài xế O-H
chào các cụ chả là hôm nay em có làm con lacetti báo lỗi P0011 - "A" Camshaft Position - Timing Over-Advanced or System Performance (Bank 1)
dịch sai thời điểm vị trs trục cam A.em đã kt dấu cam vẫn chuẩn và kiểm tra và vệ sinh 2 solenoi điều khiển trục cam không vấn đề gì.máy chạy hơi yếu.khi nổ một lúc thì nghe như hơi có tiếng kêu ở đầu trục cam nhưng em không dám trắc chắn kêu ở đầu bu ly trục cam.giờ emkhoong biết phải kiểm tra cái gì nữa nên đây xin ý kiến anh em đã làm qua bệnh này chỉ bảo giúp với ạ
Nó báo thế ngĩa là hỏng bộ đó r.thay 2 bộ khác vào là ok. Khỏi cần pải hỏi nhiều

Nhtthanh

Tài xế O-H
Chào bạn! Lỗi này do đặt cam sai. Loại này bạn muốn đặt phát 1 bạn nên đầu tư bộ đặt cam. Bộ này khoảng 700k.
Trong bộ này nó có cơ cấu định vị cam nạp và cam xả ở cuối đầu qui lát và có cợ cấu định vị bánh răng biến thiên của cam nạp và cam xả. Khi định vị thì hai dấu hơi lệnc nhau một chút và không thẳng hàng.
Dấu trên bánh răng cam nạp nằm trên vạch còn dấu trên bánh răng cam xả nằm dưới vạch 1 chút.
Chúc bạn thành công.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên