Xe Lacetti Cdx

V
Bình luận: 13Lượt xem: 2,860

vuonggiatuyen

Tài xế O-H
hnay xưởng em có em lacetti CDX 2010 vào xưởng.nó hiện tượng là cứ sáng ra là nổ máy phải đạp ga nên hơn 1500v/p thì mới nổ ,nếu không đạp ga là chết máy.và cứ để lạnh máy là có hiện tượng nổ không để được galanty,khi ga cao nóng máy thì lại nổ ngon lành,em khiểm tra buzi , áp bơm xăng,điện tốt.em bảo dưỡng cả họng hút luôn, cũng không được,mong các cụ giúp đỡ

elitehieu

Tài xế O-H
hnay xưởng em có em lacetti CDX 2010 vào xưởng.nó hiện tượng là cứ sáng ra là nổ máy phải đạp ga nên hơn 1500v/p thì mới nổ ,nếu không đạp ga là chết máy.và cứ để lạnh máy là có hiện tượng nổ không để được galanty,khi ga cao nóng máy thì lại nổ ngon lành,em khiểm tra buzi , áp bơm xăng,điện tốt.em bảo dưỡng cả họng hút luôn, cũng không được,mong các cụ giúp đỡ
cụ kiểm tra lại cụ bù ga xem.

ls600hybryd

Tài xế O-H
Cắm máy vào xem có xuất được lỗi gì ko và cần hơn cả là cụ để ý cho em thông số của 2 con cảm biến nhiệt độ nước khi máy nguội nhé

vuonggiatuyen

Tài xế O-H
Cắm máy vào xem có xuất được lỗi gì ko và cần hơn cả là cụ để ý cho em thông số của 2 con cảm biến nhiệt độ nước khi máy nguội nhé
vâng,em cũng nghĩ như cụ ,nhưng khi máy nóng thì cảm biến nhietj độ nước làm mát vẫn họat động tốt,vẫn đóng điện cho quạt làm mát quay cụ ah.em sợ nó kém nên sáng mai mới có hang mới về e thay thử xem.theo cụ ngoài ra còn nguyên nhân gì nữa không

nguyentrungnghia32

Tài xế O-H
xe bạn nếu không báo đèn báo lỗi và cảm biến nhiệt độ tốt tôi khuyên bạn nên kiểm tra và xúc béc lại là hết , vì tôi đã bị rồi, cứ đậu lâu là không có galăngti, chạy càng nóng thì máy càng ngon, nguyên nhân là đầu béc bị dơ, và phun không sương và bị nhỏ giọt, buồng đốt không đốt sạch sinh ra động cơ rung, không có cầm chừng, khi động cơ nóng lên thì nhiệt độ buồng đốt tăng lên sẻ giúp động cơ đốt sạch phần xăng dư lúc đó động cơ phát huy được công suất, giúp động cơ chạy đều máy bình thường. chúc bạn thành công.

tranhungkm

Tài xế O-H
Ngộp xăng rồi cụ ơi.xem lại kim phun xăng xem có bị ngấm không.bác thử tháo giắc điện ở 4 kim phun ra xem có nổ dc không là bit ngay.

clemoletbua

Tài xế O-H
em kiểm tra rùi cụ ah? vẫn tốt cụ ah.chỉ máy lạnh là thế thui chứ khi nổ rùi nóng máy thì lại ngon luông.
em không được làm xe đời cao nhiều, có câu muốn biêt hải hỏi. thế nên các cụ cho em hỏi cái cụm bu gà nó như thế nào, có tác dụng gì đk ko ạ. còn bệnh của xe, thì cụ kiểm tra áp xăng lúc nổ cẩm chừng mà động cơ chưa nóng chưa ạ. cụ thử đánh sạch buji . có thể lắp 1 bộ mới khi máy lạnh tanh. rồi đề thử nổ vài phút rồi tháo ra xem thế nào. khi nguội thì cồn có thể do hở nấm, xéc măng... rồi titir thứ dẫn đến rung rật. có khi cụm mô tơ bướm ga ấy nữa chứ. khi nhiệt độ thấp phần sắt vụn chửa bị giãn nở để làm kín khe hở nhiệt cúng bị rung( ở đay ko phải con đội nhé, đội thuỷ lực mà) trước mát cụ cứ quan tâm đến áp buồng đốt, ắp xăng trên giàn phân phối đã nấy kết quả khi nống khi nguội solo vs nhau xem thế nào. em chém vậy thôi chứ lúc làm thì em chịu. chúc cụ sớm bốc đk thuốc cho em nó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên