xe huyndai 700 mất hơi.

luckyboy270993
Bình luận: 9Lượt xem: 1,450

luckyboy270993

Tài xế O-H
Tình hình là sáng hôm nay em được phân công sửa chữa em này trong tình trạng là cứ đậu xe khoảng 20p là mất hơi hết, em đã kiểm tra các bộ chia hơi, các co nối, các đường ống nhưng không thấy rò rỉ gì hết, các cụ biết nguyên nhân nào cứu em với ạ ? em đang nghi bơm hơi nhưng chưa dám tháo , mong các cụ tư vấn giúp em ?

tranductdxt

Tài xế O-H
sao lại tháo bơm hơi hả cụ,theo mình biết để tránh trường hợp hơi từ bình rội vào bơm thường thì phải có van một chiều chứ,cụ kiểm tra kĩ lại đi

khongcoten93

Tài xế O-H
cụ nên kiểm tra kỹ lại một lần nữa toàn bộ các tio hơi , cóc chia, bầu phanh ..., thử tháo ti ô từ bơm hơi ra rồi thử nổ máy xem hơi lên thế nào,..

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
chỗ cụ có gần sông nào không . cụ đem xe ngâm xuống đấy là phát hiện chỗ nào bị rò hơi. chứ bơm hơi thì không ảnh hưởng gì tới vấn đề nhanh hết hơi . nó chỉ quyết định lên hơi nhanh hay châm.
xe của cụ chắc chắn là còn bị rò hơi ở 1 vài chỗ nhỏ mà mình không nghe thấy .chỉ có nước xà phòng mới tìm đc

kucanh93

Tài xế O-H
Tình hình là sáng hôm nay em được phân công sửa chữa em này trong tình trạng là cứ đậu xe khoảng 20p là mất hơi hết, em đã kiểm tra các bộ chia hơi, các co nối, các đường ống nhưng không thấy rò rỉ gì hết, các cụ biết nguyên nhân nào cứu em với ạ ? em đang nghi bơm hơi nhưng chưa dám tháo , mong các cụ tư vấn giúp em ?
a kiểm tra bộ chia,tổng van và các co chắc bị rò hơi đó

tranhuucong

Tài xế O-H
cụ kiểm tra ở đây bầu lốcke (phanh) nó bị hở phớt thì hơi ko ra ngoài mà ra theo đường phanh.thứ 2 là có thể ra ở đồng hồ báo áp suất (bằng cơ).thứ 3 là ở còi role dóng ko hết làm xi hơi.chúc cụ thành công

luckyboy270993

Tài xế O-H
Nói chung xe vẫn chạy được cụ ah, nhưng vẫn chưa khắc phục được, tất cae đều không xì , để mai em thử kiểm tra còi như cụ chỉ giáo xem sao ? cảm ơn cụ

banbe12c4

Tài xế O-H
bác kiểm tra van an toàn và van xả của bình chứa, khi lực lò xo của hai cái trên giảm đi 1 chút thì sẽ mất hơi từ từ.

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Cụ cứ kiểm tra cho em theo thứ tự này thì sẽ ra: Nguồn hơi (bơm) -> đường ống-> van điều khiển ( của từng mạch một) -> bộ phận chấp hành (bầu phanh, lốc kê...). Cái này phải từ từ thôi cụ ạ, không vội đâu.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên