c240 2005 tầu hoả nhập ma tháng cô hồn

G
Bình luận: 26Lượt xem: 2,467

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Tháng này em gặp toàn ca khoai hôm nay lại em c240 2005 vào xưởng với tình trạng lốc. Điều hoà lúc đóng lúc không
Cửa gió chia không như ý muốn lúc thì lạnh cóng lúc thì nóng như lửa
Gió thổi lên mặt không có.
Khi thì có ở chân
Khi thì chỉ lên kính
Em nó bị hai bệnh một là chia gió sai
Hai là lúc đóng lốc lúc không
Em đang làm nên đưa bài này nên cắc cớ cùng chém nhé theo các ụ phải làm gì trước

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

Huyndai Getz1.1

Tài xế O-H
áp suất gas lúc đongs lốc ok thấp áp 2.5kg cao áp 15kg
cửa gió loạn lúc chân lúc kính mặt không có gió
tháo accu 2 phút lắp lại mọi thứ bình thường
chạy vài tiếng lại lặp lại bệnh như xưa
cụ kiểm tra cáp điều khiển cửa gió, bánh răng dẫn động cửa gió đi. bụi bẩn, khô mỡ ...làm kẹt, dơ khi xe chạy làm rung dẫn đến xoay về chiều mở, lúc xoay chiều đóng.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
bác xem lại cụm đk cửa gió đi bác,khi chuyển sang xông thì bloc ngắt là phải mà.
cụ nói cụ thể cum cửa gió cho em với dc ko ah nếu bật auto và để 28độ thì lốc có đóng không cụ
[MERGETIME="1408116016"][/MERGETIME]
cụ kiểm tra cáp điều khiển cửa gió, bánh răng dẫn động cửa gió đi. bụi bẩn, khô mỡ ...làm kẹt, dơ khi xe chạy làm rung dẫn đến xoay về chiều mở, lúc xoay chiều đóng.
theo cụ là tháo taplo vệ sinh cửa gió ok mà em chưa bao giờ thấy xe mec kẹt cửa gió có khi em nó kẹt thật
[MERGETIME="1408116798"][/MERGETIME]
theo cụ là tháo taplo vệ sinh cửa gió ok mà em chưa bao giờ thấy xe mec kẹt cửa gió có khi em nó kẹt thật
mà em nó dùng moto làm gì có cáp mà kẹt nhỉ lạ thật chém ác quá

hoangtiensinh

Tài xế O-H
cụ cứ thử bung taplo ra kt xem sao, vệ sinh lại jack điện. cụ thử chỉnh motor theo như ý rùi đừng gim giack vào thử xem sao.
ý kiến của e là vậy, các cụ nhẹ tay

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bên em cũng mới tháo con C200.hệ thống chia gió của nó e thấy lạ là chỉ có 3 dây ra mà nó ăn chung với khoảng 10 con mô tơ chia gió của 2 bên, giắc điện cứ nối tiếp nhau.theo ngu kiến của em thì có khả năng xe của bác đang bị trục chắc ở cụm điều khiển điều hòa rồi.để loại trừ tốt hơn bác nên tháo cái cụm điều khiển của nó ra rồi rút cái giắc nhỏ ra các con mô tơ ra xem lỗi còn ngăt nữa không ah

tuanneo0811

Tài xế O-H
3 dây là do 1 nó chạy kiểu biến trở phân áp, 2 là nó chạy mạng LIN cụ ạ :) nếu đúng như sơ đồ, thì cụ thử đo chân DATA xem nó có phải tầm 10v ko, nếu đúng thì nó chạy LIN cụ ạ, mỗi một cụm cửa gió là 1 bộ điều khiển rời.

lehuyvu79

Tài xế O-H
Bộ khiển cửa gió có vấn đề loại này có hai loại một là kiển bằng mạch điện và môto hai là bằng ống hơi chân không, bạn nên tìm nguyên nhân xem lại dây ,ống hơi có thể bị lỏng đứt dây hoặc chuột cắn nên cửa gió khiển sai lúc nóng lúc lạnh hoặc sai vị trí.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
mà em nó dùng moto làm gì có cáp mà kẹt nhỉ lạ thật chém ác quá
bên em cũng mới tháo con C200.hệ thống chia gió của nó e thấy lạ là chỉ có 3 dây ra mà nó ăn chung với khoảng 10 con mô tơ chia gió của 2 bên, giắc điện cứ nối tiếp nhau.theo ngu kiến của em thì có khả năng xe của bác đang bị trục chắc ở cụm điều khiển điều hòa rồi.để loại trừ tốt hơn bác nên tháo cái cụm điều khiển của nó ra rồi rút cái giắc nhỏ ra các con mô tơ ra xem lỗi còn ngăt nữa không ah
Em kich hoạt chẳng mooto nào chạy cả đúng là có 3 thật nên em thay cụm điều khiển ;
3 dây là do 1 nó chạy kiểu biến trở phân áp, 2 là nó chạy mạng LIN cụ ạ :) nếu đúng như sơ đồ, thì cụ thử đo chân DATA xem nó có phải tầm 10v ko, nếu đúng thì nó chạy LIN cụ ạ, mỗi một cụm cửa gió là 1 bộ điều khiển rời.View attachment 24956
Em nó chạy mạng lin chính xác em nó có 12v có mas chân giữa 10v ok để loại trừ mô tơ em rut một nửa mạch mô tơ bên phụu ra rồi lần lượt bên lái nên loại trừ mô to em nó hỏng cụm điều khiển

tuanneo0811

Tài xế O-H
dạ không, em làm dưới Tam Trinh cụ ạ. cụm điểu khiển cụ nhìn qua có hiện tượng oxi hóa hay vẫn còn ngon hả cụ, em sợ bị sai chương trình, hoặc hộp điều hòa có vấn đề.

phamhuy

Tài xế O-H
Chỉ có cách dùng DAS để kiểm tra xem motor nào đagn bị kẹt thôi cụ ơi.có khoảng 5 motor bước hoạt động theo dây chuyền, lỗi 1 cái có thể dẩn đến lỗi những cái còn lại.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Em nó ko bị oxi hoá mạch ko có. Hiện tượng gì lạ chỉ có biểu hiện điều khiển sai và kích hoạt không mô tơ nào chạy tắt bật chìa khoá mô tơ đứng yên trong khi bình thường tắt bật chìa khoá có moto nấy gió trong gió ngoài hoạt động em bổ bảng điều khiển ra mạch 3 lớp nên đóng lại gọi hàng thay cho nhanh

hoangtiensinh

Tài xế O-H
tháo motor ra rồi thì kiểm tra bằng cách nào ạ, ý e là nếu ko gim dây vào mok kiểm tra riêng từng cái ở ngoài ạ, vì e nghe các cụ nói nó xài mạng nên e chưa biết

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên