MEC C280 ĐỜI 2008 XIN CHỈ GIÁO

J
Bình luận: 21Lượt xem: 2,569

jeep18

Tài xế O-H
E CHÀO CÁC CỤ LẠNH TINH KHIẾT Ạ
tình hình là chiều nay có e mec c280 đời 2008 vào xưởng e bị mất lạnh. e kiểm tra qua thì thấy e này nó vẫn dùng bộ côn từ bình thường. cắm đồng hồ gas vào đo áp tĩnh 2 bên là 120psi. em nổ máy bật điều hòa thì đèn a/c vẫn báo sáng nhưng lốc không thấy hoạt động, hai bên đồng hồ vẫn giữ nguyên, em kiểm tra đầu giắp cắm vào lốc thì thấy có điện ra tới đấy rồi ạ. em thử lần nữa cho chắc ăn là cấp điện vào lôc luôn thấy mặt hít có đóng nhưng nghe rất nhẹ và dòng điện mà bộ côn từ ăn cũng rất yếu, nổ máy e cấp điện vào cho lốc hít nhưng đồng hồ vẫn vậy. em đoán là lốc có vấn đề rồi nhưng do trời đã tối nên e để ngày mai sẽ dỡ e nó ra xem sao. vấn đề là chủ xe bảo e là vừa mới thay con lốc mới ở bên lào rồi ạ, hết những 80 củ cơ ạ.
vấn đề là e chưa từng có kinh nghiệm làm con này bao giờ. các bác nào đã từng làm dòng xe này rồi chỉ giáo cho em với ạ. để sáng mai em bốc thuốc đúng bệnh ạ. chờ tin các cụ ạ

kubj89

Tài xế O-H
tình hình là chiều nay có e mec c280 đời 2008 vào xưởng e bị mất lạnh. e kiểm tra qua thì thấy e này nó vẫn dùng bộ côn từ bình thường. cắm đồng hồ gas vào đo áp tĩnh 2 bên là 120psi. em nổ máy bật điều hòa thì đèn a/c vẫn báo sáng nhưng lốc không thấy hoạt động, hai bên đồng hồ vẫn giữ nguyên, em kiểm tra đầu giắp cắm vào lốc thì thấy có điện ra tới đấy rồi ạ. em thử lần nữa cho chắc ăn là cấp điện vào lôc luôn thấy mặt hít có đóng nhưng nghe rất nhẹ và dòng điện mà bộ côn từ ăn cũng rất yếu, nổ máy e cấp điện vào cho lốc hít nhưng đồng hồ vẫn vậy. em đoán là lốc có vấn đề rồi nhưng do trời đã tối nên e để ngày mai sẽ dỡ e nó ra xem sao. vấn đề là chủ xe bảo e là vừa mới thay con lốc mới ở bên lào rồi ạ, hết những 80 củ cơ ạ.
vấn đề là e chưa từng có kinh nghiệm làm con này bao giờ. các bác nào đã từng làm dòng xe này rồi chỉ giáo cho em với ạ. để sáng mai em bốc thuốc đúng bệnh ạ. chờ tin các cụ ạ
bác cho em hỏi khi bác cho cuộn hít nó hít thì lốc có chạy không?bác kiểm tra xem lốc có bị kẹt cứng không?

jeep18

Tài xế O-H
xin lỗi các bác ạ. em vừa kt lại thì thấy e mec này dùng lốc thông minh k bôn có van đuôi loại một dây từ hộp xuống ạ. e đã kt thì có điện tới van rồi, khi thử dòng trực tiếp thấy có tiếng cạch nhẹ như là van đuôi mở ấy ạ.
em chưa lm dòng này bao giờ chỉ sợ tháo ra nó lại giở chứng thì toi

lehuyvu79

Tài xế O-H
Mình không chuyên bên điện lạnh nhưng được nghe là dòng mẹc này khi thay lốc lạnh mà vệ sinh không kỹ rất dễ bị chết lốc, theo bạn mô tả thì xe này vẫn sử dụng bộ ly hợp từ thì bạn xem lại độ hở của bộ ly hợp có hở xa quá không, nếu lốc này chết đắt quá bạn có thể tư vấn khách độ chế lốc hãng khác cho phù hợp để giảm giá thành mà còn bền hơn nữa, mình không chuyên về mảng này có gì các cụ chém em nhẹ tay, đừng chém em mỏi tay nhé !

lynhan

Tài xế O-H
Bác ơi em giám chắc con này thay sai lốc roòi ạ nó là lốc van đuôi rồi ạ chắc con này thay lốc mec spinter vào rồi nếu như thế thì lốc không đóng dc đâu ạ mà nếu có đóng thì chỉ hít vào rồi nhả ra luôn ạ vì dòng điện xuống lốc con này k phải 12v đâu ạ nó khiển đieẹn ra có mấy v thôi tuy theo nhiệt độ nó cấp điện xuống muốn cho lốc đấy chayj cụ phải câu rale vào và lấy dâu tín hiệu khiển lốc đấy để khiển rale thôi ạ e nói thế chắc bác hiểu ạ ( điều kiện lốc phải còn sống ạ)
[MERGETIME="1411917151"][/MERGETIME]
[quotện"jeep18, post: 302015, member: 75014"]xin lỗi các bác ạ. em vừa kt lại thì thấy e mec này dùng lốc thông minh k bôn có van đuôi loại một dây từ hộp xuống ạ. e đã kt thì có điện tới van rồi, khi thử dòng trực tiếp thấy có tiếng cạch nhẹ như là van đuôi mở ấy ạ.
em chưa lm dòng này bao giờ chỉ sợ tháo ra nó lại giở chứng thì toi[/quote]
Có điên rồi mà lốc k hút thì chuẩn bị tinh thần thôi bác con này bác khuyên khách cếu lốc mec spinter vào cho giá dẻ bác ạ
[MERGETIME="1411917162"][/MERGETIME]
[quotện"jeep18, post: 302015, member: 75014"]xin lỗi các bác ạ. em vừa kt lại thì thấy e mec này dùng lốc thông minh k bôn có van đuôi loại một dây từ hộp xuống ạ. e đã kt thì có điện tới van rồi, khi thử dòng trực tiếp thấy có tiếng cạch nhẹ như là van đuôi mở ấy ạ.
Có điên rồi mà lốc k hút thì chuẩn bị tinh thần thôi bác con này bác khuyên khách cếu lốc mec spinter vào cho giá dẻ bác ạ
[MERGETIME="1411917190"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1411917203"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1411917237"][/MERGETIME]

truongphonghp

Tài xế O-H
Nếu e k nhớ nhầm thì xe của cụ k chạy bằng mặt hít nhé mặt hít lúc nào cũng quay chơn luôn nó chỉ chạy bằng van đít lốc loại van điện cụ ạ. Nếu cụ đã đo có điện xuống van đít lốc thì cho thay lốc đi dòng này thay lốc mà k vệ sinh kỹ hệ thống đặc biệt là dàn nóng và k cho thay túi lọc ga đi thì chuyện chết van đít là chuyện bình thường. Cụ bổ lốc ra và vệ sinh con van đít lốc đi xem có hết bệnh k k hết thay lốc cụ ơi.

nvminh

Tài xế O-H
xe mec c280 lốc có van đít 2 dây 1 mát 1 lửa mát bắt ra thân lốc.điều khiển bằng hộp,điển thế xuống van thay đổi theo nhiệt độ,cụ a,nếu cụ tháo banh lốc ra xem như tiêu.khi ráp vào em không giám chắc nó sẻ hoạt động,khi bạn nổ máy là nó tự bật ac khi trên đèn ac sáng thì lúc đó là nó đang tắt ac,nếu muốn xem nó có hoạt động khoogn thì bạn nên dùng máy chek.khi mới nổ máy là nó sẻ có hiện tượng quét của hộp phát hiện lổi hệ thống,nên bạn muốn đo bằng đồng hồ thì bạn nổ máy khoảng 5 phút và đo thử.mọi thứ không được tháo cái gì hết.giắt van đít phải cắm vào vị trí

tuanneo0811

Tài xế O-H
cụ ngắt dây đi rồi thử nhé, ko lại chết IC điều khiển van bây giờ, ic dòng ngưỡng có 2A thôi đấy nó mà nghẻo thì cụ cũng ốm, còn mec đời này chạy van đít là chắc rồi, cụ xem có phải kẹt van ko, kiểm tra các cảm biến, khi nổ máy lúc nguội quạt có chạy ở tốc độ cao ko?

autocar

Tài xế O-H
chế lốc 17 vào dễ làm dễ sữa chữa và giá thành lại hợp lý nữa ,à còn rất bền bảo hành 6 tháng luôn

Dongnd1983

Tài xế O-H
Méc sfintrer điều khiển bằng mặt hít van đít lốc cơ cu nhé . Trường hợp này thay Lôc 17 đc . Còn bạn cắm máy chek vào như thế nào ae cùng chém nhe

truongphonghp

Tài xế O-H
Méc sfintrer điều khiển bằng mặt hít van đít lốc cơ cu nhé . Trường hợp này thay Lôc 17 đc . Còn bạn cắm máy chek vào như thế nào ae cùng chém nhe
Cụ đọc kỹ bài viết của cụ chủ thớt rồi hãy tham gia chia sẻ nhé đang nói mer c280 tự dưng ông spinter đâu vào chế với biến. Cụ đúng là giáo sư phá tiến sĩ

haiphuc

Tài xế O-H
Mer e280 lốc đhòa mở bằng van đuôi lốc,khả năg lớn là lốc e nó lại đi rồi.....mà điện xuống lốc vẫn còn,máy nổ là lốc hđộng nhưng van ko mở....

haiphuc

Tài xế O-H
Hay bị chết lốc cụ thay luôn dàn nóng,fin lọc,van tiết lưu....trc e thay oan 2 cái lốc chỉ vì muốn tiết kiệm cho khách....dòng mer này nó kén đồ và sạch sẽ lắm...ko cẩn thận là nó vả cho vỡ mồm đấy cụ ạ.mà đồ nó đâu có rẻ...

paradise_ndk

Tài xế O-H
em cũng đang có con E280 2008 giống hệt của cụ đây, đang theo dõi các cao nhân, nhưng em cũng dự là thay lốc và phin lọc thôi, máy quét thì không báo gì về điều hoà cả. chỉ báo không kết nối ACC do cái cảm bíến sun gì gì đó trên nắp capo.

nvminh

Tài xế O-H
các cụ để ý khi làm xe mec nó rất kỷ tính nhất là khâu vệ sinh. bệnh như cụ đây thì thoe mình là thay lốc rin thay van thay lọc vệ sinh hệ thống là ok ngay.xe mec khi chek ac là nó nằm riêng một modun nên củng dể kiểm tra mà các cụ....

jeep18

Tài xế O-H
cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ. sau 1đêm nằm suy nghĩ đến gần bạc râu thì e cũng đã sử lý em nó ngon lành rồi ạ.
quả thật là không giám thử thì không biết đến ngày nào em mới có cơ hội nữa các bác ạ.
chế lốc 17 là cách làm tối ưu nhất, tiết kiệm nhất mà cũng có thể nói là mang lại kinh tế nhất. nhưng em cũng khuyên nếu bác nào chưa có kinh nghiệm làm hoặc chưa từng xem làm dòng này bao giờ thì đừng liều mạng mà tháo nó nha
cảm ơn và chúc các bác kiếm đc thật nhiều tiền

autocar

Tài xế O-H
không chạy mặt hít thì đã sao hả bác ?
[MERGETIME="1412170712"][/MERGETIME]
cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ. sau 1đêm nằm suy nghĩ đến gần bạc râu thì e cũng đã sử lý em nó ngon lành rồi ạ.
quả thật là không giám thử thì không biết đến ngày nào em mới có cơ hội nữa các bác ạ.
chế lốc 17 là cách làm tối ưu nhất, tiết kiệm nhất mà cũng có thể nói là mang lại kinh tế nhất. nhưng em cũng khuyên nếu bác nào chưa có kinh nghiệm làm hoặc chưa từng xem làm dòng này bao giờ thì đừng liều mạng mà tháo nó nha
cảm ơn và chúc các bác kiếm đc thật nhiều tiền
mình cháy dc hon 10 c0n rồi bác ạ . chả sao cả cũng giông như nhưng xe nhật thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên