PC200-5 nóng máy chậm tất cả các động tác

H
Bình luận: 26Lượt xem: 3,822

hoangjimy

Tài xế O-H
Em chủ yếu làm điện máy xúc nên thủy lực còn non lắm. Em hỏi nếu không đúng mong các bác đừng chém. Em đag làm 1 con pc200-5. khi mới nổ máy các động tác bình thường. Khi làm được 30p tất cả các động tách đều chậm. Nhiều lúc nâng cần gần như không lên nổi. Em kiểm tra áp các động tác áp đều đạt 300. như vậy e nghĩ lưu luọng bị mất khi nóng lên. Áp khiển vẫn 50kg. Em tính tháo cả pp và bơm xuống nhưng vẫn lăn tăn là chưa biết bệnh ở đâu.sơ lắp lên máy vẫn thế thì chết Em. Em nghi là do balo ko biết có đúng không các bác

thanhco1983

Tài xế O-H
Em nghĩ có khí vào đường thủy lực qua các phớt hoặc qua bơm
Hoặc hệ thống làm mát thủy lực
Cụ kiểm tra 2 thứ đó đi rồi mới hạ bơm cụ ạ
Áp thao tác 300, áp khiển 50 hình như là ok chứ. Cụ đo lúc nó chậm hay lúc bình thường

gie-rach

Tài xế O-H
áp khiển 50at là quá cao .nóng lên lượng lọt nhiều dẫn đến chậm. lọt ở ba lô, lọt ở bơm lọt tại van....

gamay

Tài xế O-H
đợi lúc nóng máy thì đổi đường đẩy để loại trừ bơm với ngăn kéo rồi mới có hướng khắc phục được

bomva

Tài xế O-H
khi đã loại được bơm và ngăn kéo rồi thì tiếp đến sẽ là xil
đợi lúc nóng máy thì đổi đường đẩy để loại trừ bơm với ngăn kéo rồi mới có hướng khắc phục được
khi dã loại được bơm và ngăn kéo rồi thì công việc còn lại qua ư là đơn giản phải không cụ.chắc chắn em nó sẽ bị ở trung tâm hoặc các xi lanh lực thôi
như thớt nói là máy nóng nên yếu toàn thân không biết lúc đó cụ định đổi đường nào với đương nào để loại chừ ? !!!

hoangjimy

Tài xế O-H
áp khiển 50at là quá cao .nóng lên lượng lọt nhiều dẫn đến chậm. lọt ở ba lô, lọt ở bơm lọt tại van....
thưa các bác, em xl con này không phải pc200-5 mà là pc1100-5. e cứ ngĩ bơm giống -5 nên lấy con 200-5 để các bác chém hộ. Nhưng em xem lại sơ đồ thì cùng là hệ OLSS nhưng gồm 6 bơm. áp 300kg, áp khiển là 50kg lúc nguội và nóng. có nghĩa áp ko bị mất. làm khoảng 15p là bắt đầu chậm. nhiều lúc nâng cần lên rất chậm, gần như đứng im. em kiểm tra áp vẫn dủ 300. áp khiển ko bị mất. em nghĩ là lưu lượng bị mất. như vậy chỉ có thể là balo, đường jetsensor ko cắt. hoặc 1 hoặc 2 bơm trong số 6 bơm bị mất luu lượng. em chưa giám tháo xuống vì sợ ko tìm ra bệnh. các bác chém hộ em với
[MERGETIME="1419090352"][/MERGETIME]
xl bác thứ 1: con máy này khi động cơ nóng máy ko đề được nên ko đổi đường đẩy được( vì phần động cơ chủ máy nói chưa làm nên em kệ nó)
thứ 2: dù có đổi đường đẩy thì cũng ko biết được vì hệ này 6 bơm. 1 bơm chết thì áp vẫn 300k nên ko thể biết được.

gie-rach

Tài xế O-H
gã chém tý gió tý . 200 với 650 đã khác nhau lắm rồi . đây còn là 1100 nữa . với nhóm chuyên gia hãng Kom hiện giờ chắc chỉnh được em này cho ra hồn còn mờ mắt đấy.

echnhua

Tài xế O-H
nói chung. là dòng. máy lớn rất. khó giam định em cũng. chưa. nghĩ ra cách. giám. định nào. hợp. lý với. máy. này. tháo. bơm làm. lại thôi. cụ

HTRICO

Tài xế O-H
Cụ chủ thớt chơi bài giảm nhẹ vấn đề may mà đọc hết, từ một bơm HPV95 giờ thành ba bơm. Vụ này em đoán cụ chỉnh lưu lượng rồi không được.

duyquynh_URENCO8

Tài xế O-H
sáng làm khỏe nóng may làm yếu
- do van điều khiển xiêu ,xin , ozin ,pitong ,van hình nón bị mòn - cần thay xiêu ,xin ,ozin .pitong mòn cần mạ lại ,van hình nón cần rà lại
- do pump điều khiển bị mòn - rà lại hai mặt bích pump thay xiêu ,xin ,ozin
- do tắc ống điều khiển - kiểm tra thay ống
- do pump tổng bị lòn -kiểm tra đổ nhớt vào ống lên phân phối tụt là đúng
- do van tông bị lòn cũng gây ra nguyên nhân trên .cần kiểm tra xúc rưa chỉnh

vietdan71

Tài xế O-H
Máy cụ cũ quá rồi, Xem lại chất lượng các cảm biến áp lực đầu ra của bơm thủy lực, van áp suất bơm nhiên liệu. Thay mới hết liền.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên