huyndai santafe 2003 gôn.sáng đề rai ko nổ

dtdk17
Bình luận: 81Lượt xem: 7,531

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
em đang làm em santafe gôn
chủ xe bảo sáng ra đề mãi ko nổ
em vào kt và đề mãi cũng ko nổ.sấy vẫn ngon.ko có lỗi gì
áp nhiên liệu 270 bar khi em xịt 1 ít rp7 vào là nổ luôn,ở chế độ ko tải
sau đó tắt máy đi đề lại ,lại ko nổ
xịt rp7 vào lại nổ bình thường,ga vẫn lên bình thường
em chạy 1 lúc cho máy nóng lên rồi tắt đi đề lại ,lại ngon ạ
chỉ sáng ra mới bị thế thôi ạ
mong các cụ chém với ạ
e xin góp 1 ý cho cụ chủ,
với hiện tượng như cụ nói thì e nghi nhất là con buri sấy của cụ nó yếu làm việc không hiệu quả,
do thời tiết lạnh quá,
lên máy không nổ đc
cụ thay bộ buri sấy đi rồi tính tiếp ạ
chúc cụ thành công,

dtdk17

Tài xế O-H
e xin góp 1 ý cho cụ chủ,
với hiện tượng như cụ nói thì e nghi nhất là con buri sấy của cụ nó yếu làm việc không hiệu quả,
do thời tiết lạnh quá,
lên máy không nổ đc
cụ thay bộ buri sấy đi rồi tính tiếp ạ
chúc cụ thành công,
vâng.thank cụ ạ.
[MERGETIME="1421582361"][/MERGETIME]
Cụ vẫn chưa xử lý được nó à? Cụ không có cái cảm biến nhiệt độ nào để thử hử? Lấy bừa một con đi cụ
tôi chưa.mai họ mới mang xe đến cụ ạ

phu.hbv

Tài xế O-H
dòng phun dầu điện tử của hyundai thì loại phần sấy đi các cụ à không cần phải bận tâm đến nó đâu. chỉ có máy bán điện và máy cơ thì mới cần quan tâm đến sấy nhé....
[MERGETIME="1421591033"][/MERGETIME]
lại còn bơm tay nữa . xe này dùng bơm điện òi nhé...và áp 270kg là ok rùi. phần nhiên liệu bỏ qua
[MERGETIME="1421591041"][/MERGETIME]

dtdk17

Tài xế O-H
Cụ vẫn chưa xử lý được nó à? Cụ không có cái cảm biến nhiệt độ nào để thử hử? Lấy bừa một con đi cụ
tôi chưa.mai họ mới mang xe đến cụ ạ
dòng phun dầu điện tử của hyundai thì loại phần sấy đi các cụ à không cần phải bận tâm đến nó đâu. chỉ có máy bán điện và máy cơ thì mới cần quan tâm đến sấy nhé....
[MERGETIME="1421591033"][/MERGETIME]
lại còn bơm tay nữa . xe này dùng bơm điện òi nhé...và áp 270kg là ok rùi. phần nhiên liệu bỏ qua
[MERGETIME="1421591041"][/MERGETIME]
bác phú có cao kiến gì giúp em ca này với ạ

Hoangdungb1987

Tài xế O-H
Bác chủ thớt cứ tháo kiểm tra lại:
1. đường dầu thấp áp từ bình nên bơm cao áp, thường nó hay bị mấy cái ống cao su, bác tháo và vặn vẹo ống xem nó có bị rộp hay phình ở đâu không, đại khái là bất thường thì thay luôn.
2. bác xem lại cái cảm biến trục cơ , (có những lúc không phải phép đo là chuẩn đâu)

scout123

Tài xế O-H
góp ý vs cụ thế này,
- Nếu cụ nghi cảm biến nhiệt độ báo sai, thì cụ dùng máy chẩn đoán đọc xem nhiệt độ của cảm biến báo về là bao nhiêu, nếu không có máy thì cụ rút giắc cảm biến nhiệt độ ra (thông thường thì các xe khi rút giắc ra, nhiệt độ báo về động cơ là -40 độ) rồi đề lại, nếu vẫn khó nổ chứng tỏ ko phải cảm biến.

- Sau khi loại trừ cảm biến, cụ nên mang kim đi cân, vệ sinh sạch sẽ, có thể do lâu ngày , kim bị rỉ sét nên khi máy nguội, dầu nguội nên đặc hơn do đó khó phun tơi --> khó nổ !

- Nếu cân kim vẫn không hết thì nên cân nhắc khả năng thay kim phun !

viethungauto

Tài xế O-H
chào các cụ cháu thì cũng không biết nhiều về máy nên chỉ ngồi hóng các cụ bàn luận thôi . nhưng cháu cũng đã gặp một trường hợp này không biết có liên quan gì đến bác chủ thớt không nữa. chả là gara cháu cũng có gặp 1 em santafe đời 2005 số tự động xe nhập tình trạng bệnh là khi vào xưởng cháu có hỏi chủ xe bị bệnh gì chủ xe nói là khi đang nổ mà tắt chìa khóa đi đề thế nào đi nữa cũng không nổ nhưng chỉ cần mồi rp7 vào phát nào nổ phát đấy .cháu có kiểm tra kim phun ,bơm cao áp, bu ri sấy đều ok cháu có nghi ngờ áp suất nén nhưng không phải. em nó làm cháu loay hoay mất gần 3 ngày mà vẫn chưa đưa ra phương án giải quyết trong lúc bế tắc mệt mỏi nhà cháu chán nản ngồi bệt xuống đất nhìn vào cổ xả bỗng nghĩ ra còn cái tubo chưa kiểm tra . trời các cụ biết không cháu tháo ra thấy nó bị kẹt bẩn bám quá trời lun trả biết đúng hay sai dù sao cũng hết cách cứ thử xem sao nhà cháu có vệ sinh sạch xong nắp vào đề thử ngon luôn các cụ à có những lúc khó lại nó cái khôn hjhjh :):)
nhà cháu chém vậy có gì các cụ chỉ bảo nha.........thanks các cụ!

scout123

Tài xế O-H
chào các cụ cháu thì cũng không biết nhiều về máy nên chỉ ngồi hóng các cụ bàn luận thôi . nhưng cháu cũng đã gặp một trường hợp này không biết có liên quan gì đến bác chủ thớt không nữa. chả là gara cháu cũng có gặp 1 em santafe đời 2005 số tự động xe nhập tình trạng bệnh là khi vào xưởng cháu có hỏi chủ xe bị bệnh gì chủ xe nói là khi đang nổ mà tắt chìa khóa đi đề thế nào đi nữa cũng không nổ nhưng chỉ cần mồi rp7 vào phát nào nổ phát đấy .cháu có kiểm tra kim phun ,bơm cao áp, bu ri sấy đều ok cháu có nghi ngờ áp suất nén nhưng không phải. em nó làm cháu loay hoay mất gần 3 ngày mà vẫn chưa đưa ra phương án giải quyết trong lúc bế tắc mệt mỏi nhà cháu chán nản ngồi bệt xuống đất nhìn vào cổ xả bỗng nghĩ ra còn cái tubo chưa kiểm tra . trời các cụ biết không cháu tháo ra thấy nó bị kẹt bẩn bám quá trời lun trả biết đúng hay sai dù sao cũng hết cách cứ thử xem sao nhà cháu có vệ sinh sạch xong nắp vào đề thử ngon luôn các cụ à có những lúc khó lại nó cái khôn hjhjh :):)
Bệnh của cụ khác bệnh này, bệnh của cụ là khi tắt chìa khoá bất kể máy nóng hay lạnh thì đều khó nổ, còn của bác dtdk17 là chỉ khi nguội máy thôi !!
2 bệnh khác nhau !

viethungauto

Tài xế O-H
Bệnh của cụ khác bệnh này, bệnh của cụ là khi tắt chìa khoá bất kể máy nóng hay lạnh thì đều khó nổ, còn của bác dtdk17 là chỉ khi nguội máy thôi !!
2 bệnh khác nhau !
vâng cháu chỉ post lên để anh em tham khảo thôi hjhjh các cụ có ý kiến cứ gạch đá ốp mạnh tay nha nhà cháu đang thiếu 1 nhìn gạch để xây nốt cái nhà kho hjhjh :emo11::emo11:

vinhtq92

Tài xế O-H
xưởng mình cũng có một con santafe gôn 2003 trước cũng bị bệnh khó nổ phải mồi rp7 mình với một anh nữa tháo bơm tăng áp ra vệ sinh thay mấy cái siu ở bơm tăng áp ,vệ sinh con cảm biến đầu thanh rail từ đấy không thấy bị khó nổ nữa.mình nghĩ bạn thử kt con cảm biến đầu thanh rail trước đi xem ổn hơn không. tháo ra vệ sinh xem sao.

truongbg01

Tài xế O-H
ko biết bác chủ thớt giải quyết em nó thế nào rồi nhỉ .xuong em cũng làm 1 con máy của xe nâng tình trạng y như xe của bác khac cau la con này là máy thường .cũng kiểm tra rùi thay các loại tự bơm tay bầu lọc ,buji xay và cuối cùng là xéc măng.thay song lap nen tình trạng vẫn vậy . vừa chan vừa nan em để thêm vài phát nữa thì cái đề của nó di luôn .thao đe đem đi làm lại lắp vào để phát nào ăn phát đấy .theo các bác thì nó do nguyên nhân ji .theo em thì nó chỉ bị mỗi cái de thôi .

dtdk17

Tài xế O-H
cái từ bô em cũng thay khi làm máy rồi cụ ạ
chết tu bô hoặc bẩn thì ko có cụ ạ.vì lịch trình bảo dưỡng em thường thông báo cho chủ xe làm đều đặn mà

TranDzung

Tài xế O-H
cái từ bô em cũng thay khi làm máy rồi cụ ạ
chết tu bô hoặc bẩn thì ko có cụ ạ.vì lịch trình bảo dưỡng em thường thông báo cho chủ xe làm đều đặn mà
Các nguyên nhân bác chủ thớt mò hết rồi, Phần nhiều như ý kiến các bác ở trên là nến sấy.
bác chắc cú là sấy ngon không?

dtdk17

Tài xế O-H
Các nguyên nhân bác chủ thớt mò hết rồi, Phần nhiều như ý kiến các bác ở trên là nến sấy.
bác chắc cú là sấy ngon không?
vâng.nếu sấy kém thì và hỏng 1 em nào đấy thì em chưa chắc lắm
theo kinh nghiệm của em thì đc biết.khi nến sấy có 1 con chết thì role sấy sẽ ngắt rất nhanh ko quá 5s
em đã thử và 15s mới tắt cụ ạ

TranDzung

Tài xế O-H
khi nổ nóng r
vâng.nếu sấy kém thì và hỏng 1 em nào đấy thì em chưa chắc lắm
theo kinh nghiệm của em thì đc biết.khi nến sấy có 1 con chết thì role sấy sẽ ngắt rất nhanh ko quá 5s
em đã thử và 15s mới tắt cụ ạ
Khi máy nổ nóng rồi, thì đề phát ăn ngay hả cụ?
Lúc đó nhiệt độ nước thế nào bác?

phamhong

Tài xế O-H
Cụ đừng nhìn đèn báo sấy trong taplo mà nghĩ là nó tốt. Nó lừa mình đó. Em cũng bị lừa và cuối cùng thử trực tiếp mới biết là nó toi tháo ra thay dàn sấy mới là ok luôn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên