Thay dinamo mercedes s63 xe không nổ

nguyen_nhut6789
Bình luận: 11Lượt xem: 1,689

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
các pác cho em hỏi. em mới thay dinamo cho em nó vì lý do dinamo bị nứt vỏ chèo cốt nên đề không được. E tháo dinaomo cũ ra đề nổ chạy phà luôn. Nhưng sao e thay dinamo mới vô xong đề máy nổ được khoảng 3 giây là máy lịm tắt luôn. Trong quá tháo thay dinamo e có tháo cọc bình âm ra trước và để khoảng 5 - 6 ngày mới có ráp dinamo mới vô vì e bận việc nhiều. Mong anh em O-H chỉ dẫn dùm e.

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
tình hình là chỗ e không có máy quét lỗi. Còn cách nào khác để kiểm tra nó nữa không các pác. Chứ e kiểm tra đường điện rồi không bị đứt hay lỏng gì hết cả bảng cầu chì cũng vậy.

Shop_manual

Tài xế O-H
tình hình là chỗ e không có máy quét lỗi. Còn cách nào khác để kiểm tra nó nữa không các pác. Chứ e kiểm tra đường điện rồi không bị đứt hay lỏng gì hết cả bảng cầu chì cũng vậy.
mỗi xe đều có mỗi bệnh khác nhau, đơn giản như phanh xe , có người làm cực ăn, còn có người làm bóp phanh rồi mà xe vẫn lăn bánh là chuyện bình thường. Mercedes S63 AMG chứ có phải là xe thường đâu cụ, ít nhất không phải máy chuyên thì lấy máy cỏ cắm vào xem có lỗi lầm gì không chứ, rồi mới tính tiếp được

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Có cách đấy cụ đầu tư ngay một thiết bị chẩn đoán chuyên mec tại obdvietnam để sơi em nó không thì nó vật cho cụ lên bờ xuống ruộng

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
dạ bẩm các cụ e đã tìm ra được nguyên nhân làm e nó nhõng nhẽo không chịu nổ rồi.
là do cái dinamo mới bị chạm điện ở phần ic nên máy không nổ được.
[MERGETIME="1424260611"][/MERGETIME]
bác có thể cho em xem hình dimo, và cái ic dimo của bác ko
em dùng điện thoại nên khó up hình lên cho pác xem được. em sẽ tranh thủ up lên cho pác xem sau nhé.
[MERGETIME="1424260623"][/MERGETIME]
em dùng điện thoại nên khó up hình lên cho pác xem được. em sẽ tranh thủ up lên cho pác xem sau nhé.
[MERGETIME="1424260636"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1424260653"][/MERGETIME]

phamhuy

Tài xế O-H
các pác cho em hỏi. em mới thay dinamo cho em nó vì lý do dinamo bị nứt vỏ chèo cốt nên đề không được. E tháo dinaomo cũ ra đề nổ chạy phà luôn. Nhưng sao e thay dinamo mới vô xong đề máy nổ được khoảng 3 giây là máy lịm tắt luôn. Trong quá tháo thay dinamo e có tháo cọc bình âm ra trước và để khoảng 5 - 6 ngày mới có ráp dinamo mới vô vì e bận việc nhiều. Mong anh em O-H chỉ dẫn dùm e.
Sao giống cụ sửa xe Ếch 63 vậy?

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
Rất có thể cụ thay không đúng chủng loại máy phát rồi, cụ cho em số khung em tra cho nhé.
e thay hàng nghĩa địa cụ ạ đúng y luôn không khác chổ nào hết. Còn phần số khung e giao xe cho khách rồi. Mà pác cho e hỏi tra như vậy là làm sao bị gì hum bữa e có hỏi ôg anh ổng cũng kêu em nhắn tin số khung qua cho ổng để ổng hỏi ông nào làm trog hãng mec á. Nhưng cuối cùng là không liên lạc được với ông đó nên em tự xử luôn.

tuanneo0811

Tài xế O-H
mec thì tùy cái mới ra nghĩa địa bốc mả mấy ẻm để xài bừa được thôi, còn gần như phải dựa vào số khung để check chính xác phụ tùng thay thế thì nó mới hoạt động đúng dc, thay linh tinh 1 là ko chạy 2 là như xe ở Trâu Quỳ mới ra :v

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên