số khung và số vin xe UAZ

morganautomotive
Bình luận: 1Lượt xem: 2,602

morganautomotive

Tài xế O-H
nhà em có 1 lô xe UAZ 220695, động cơ xăng năm model 2010, mới 100%. trước đây khi chưa có quy ước quốc tế về số Vin, xe có số khung 14 ký tự, nhưng sau khi có quy ước quốc tế về số Vin, hãng xe có đóng thêm số Vin 17 ký tự lên xe. nhà em làm thủ tục nhập khẩu lô hàng xe như trên và được Cục đăng kiểm cấp giấy chứng nhận an toàn kỹ thuật với số Vin 17 ký tự theo quy ước quốc tế, tuy nhiên khi hoàn tất hồ sơ nguồn gốc và tiến hành lên công an đăng ký xe để lưu hành thì phía công an không đồng ý với giấy chứng nhận chất lượng theo số Vin 17 ký tự mà yêu cầu nhà em chỉnh thành số khung với 14 ký tự, và nói rằng quy định khi đăng ký xe phải theo số khung chứ không phải số Vin. về phía Cục Đăng kiểm lại nói rằng phải cấp giấy chứng nhận theo số Vin theo quy ước quốc tế.
các bác cho em hỏi có công văn nào quy định về việc đăng ký xe phải theo số Khung với 14 ký tự hay không.
hoặc có công văn nào quy định về việc đăng ký xe theo số Vin 17 ký tự.

tientanauto

Tài xế O-H
chào bác morgan !
theo mình biết các Cơ quan Đăng ký ô tô của Cảnh sát giao thông có thể lấy số nào cũng được. Để thống nhất, khi đi đăng kiểm lưu hành cơ quan Đăng kiểm lưu hành sẽ cấp số khung hay số VIN theo cơ quan Công an trong Sổ chứng nhận kiểm định, thuận lợi cho khách hàng.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên