toyota venra 2011 lên đèn hình tam giác có chấm than

duydienoto
Bình luận: 16Lượt xem: 13,421

duydienoto

Tài xế O-H
mong các cụ giúp đỡ em gặp con xe venra lên đèn hình tam giác có chấm than (!) ở giữa cảnh báo nguy hiểm thỉnh thoảng hiển thị và đến ngày hôm nay khách vào kiểm tra đã tả đèn nhấp nháy đã được mấy ngày và giờ nó sáng hẳn .em quét ra lỗi. C1201.lỗi mạch cảm biến đo khuếch đại lực phanh vượt ngưỡng hoạt động kém..Em chưa va vào dòng này mong các bác giúp đỡ cách kiểm tra và cảm biến này nằm ở khu vực nào???em cảm ơn

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
cụ xem khi nổi hình tam giác có dấu chấm than ấy có kèm theo đèn báo nào trên đòng hồ báo nữa không hoạc kèm theo dòng chữ bằng tiếng anh sẽ hiện lên
vd như đèn abs ,túi khí hay động cớ , mức nước rửa kính thiếu cũng nổi đèn này hoặc thiếu nc làm mát cũng vậy
cụ kiểm tra lại đi rồi tính đến mã lỗi kia nhé

dtdk17

Tài xế O-H
đèn hình tam giác có dấu chấm than..khi mở cửa là nó sáng.khi đóng cửa là nó tắt..cụ kt hết rùi hãng tính đến mã lỗi đấy

duydienoto

Tài xế O-H
em kiểm tra nái se tả se chạy chên đường giập giờn lúc nên núc mất bác nói đóng mở cửa là không đúng nhưng hôm qua đỗ tại chỗ cũng sáng hẳn nuôn nhưng khách vội nên em chưa kiểm tra được se qay lại em báo các bác em cảm ơn các bác đã góp ý hỗ chợ tinh thấn

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Bác cứ cho cả dòng Tiếng Anh lên cho dễ tìm, cái đèn đỏ hình tam giác nổi thì muôn vàn lỗi đều nổi, thay dầu không reset cũng nổi bác ạ. Bao giờ cái anh VENZA này cũng có dòng cảnh báo trên đồng hồ giữa táp lô

duydienoto

Tài xế O-H
Bác cứ cho cả dòng Tiếng Anh lên cho dễ tìm, cái đèn đỏ hình tam giác nổi thì muôn vàn lỗi đều nổi, thay dầu không reset cũng nổi bác ạ. Bao giờ cái anh VENZA này cũng có dòng cảnh báo trên đồng hồ giữa táp lô
C1201 ;Engine control system malfunction /EV control sysstem malfunction /brake booster sensor ststem malfunction

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
mong các cụ giúp đỡ em gặp con xe venra lên đèn hình tam giác có chấm than (!) ở giữa cảnh báo nguy hiểm thỉnh thoảng hiển thị và đến ngày hôm nay khách vào kiểm tra đã tả đèn nhấp nháy đã được mấy ngày và giờ nó sáng hẳn .em quét ra lỗi. C1201.lỗi mạch cảm biến đo khuếch đại lực phanh vượt ngưỡng hoạt động kém..Em chưa va vào dòng này mong các bác giúp đỡ cách kiểm tra và cảm biến này nằm ở khu vực nào???em cảm ơn
Nếu C1201 thì chắc chắn có lỗi động cơ hoặc hộp số bác xem kỹ nhé

thanhco1983

Tài xế O-H
1. Toyota venza hả bác/ Lỗi đấy chả liên quan gì đến báo chấm than.
2. Chấm than chỉ hiện lên với lỗi: mở cửa, an toàn, nước rửa kính, nhắc bảo dưỡng.... Còn lỗi trong động cơ hoặc gầm thì nổi đèn riêng của nó.
3. C1201 có liên quan đến tốc độ động cơ hoặc tốc độ hộp số. Bác xem lại cảm biến In, out, tốc độ 4 bánh, dây dợ lằng nhằng nữa

duydienoto

Tài xế O-H
cái em thắc mắc đèn chấm than chứ nó không nên đèn chếch và nại cái nỗi c1201 em tính sau vì khách yêu cầu sử lý đèn chấm than chước thì tính tiếp

thanhco1983

Tài xế O-H
Nó nhấp nháy mấy ngày giờ nó sáng hẳn thì chỉ có thêm nước rửa kính vào là hết ngay.
Các lỗi liên quan đến đèn chấm than thì sáng là sáng luôn. Tắt là tắt.
Dễ hơn là khi nó sáng thì màn hình phụ sẽ hiện lên dòng chữ cảnh báo nhắc nhở. Đọc cái đấy ra luôn.
Còn nháy rồi sáng hẳn chỉ có còn tí nước, đi mấy hôm gạt hết nước thì bổ sung cho đầy
Nếu cụ bổ sung rồi mà vẫn sáng thì kiểm tra cảm biến báo nước rửa kính

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên