Đứt dây curoa cam

locgay
Bình luận: 35Lượt xem: 9,468

dangtam03yt

Tài xế O-H
Cụ nhấn đề xem thế nào.có 2 trường hợp xảy ra .1 là đề tắc cứng không quay được,lý do piston chạm nấm xupap.2 là đề quay được nhưng tiếng kêu ro ro do không tải (vì lúc đấy có các máy xupap vẫn mở) tiếng kêu rất khác bác nhé.Dễ nghe lắm.Cũng có xe (vd :ford forcus) thì rút dây cao áp ra xem co đánh lửa hay không vì tín hiệu đánh lửa lấy từ cảm biến trục cam .Đại loại thế bác ạ.

bmw9009

Tài xế O-H
các cụ cho em hỏi các dấu hiệu bị đứt dây curoa cam w ạ
Dây curoa cam mà đứt thì nắp máy, xupap nó tè le luôn rồi còn đâu, dây cu roa cam phải thay định kỳ hoặc kiểm tra thấy ko ổn là phải thay. Còn nếu đứt rồi thì chắc chắn máy phải trung tu rồi.

bluesail102

Tài xế O-H
Cụ nhấn đề xem thế nào.có 2 trường hợp xảy ra .1 là đề tắc cứng không quay được,lý do piston chạm nấm xupap.2 là đề quay được nhưng tiếng kêu ro ro do không tải (vì lúc đấy có các máy xupap vẫn mở) tiếng kêu rất khác bác nhé.Dễ nghe lắm.Cũng có xe (vd :ford forcus) thì rút dây cao áp ra xem co đánh lửa hay không vì tín hiệu đánh lửa lấy từ cảm biến trục cam .Đại loại thế bác ạ.
Cụ đề thế mà gặp trường hợp 1 thì tèo mất em xu páp của em rồi ạ

bmw9009

Tài xế O-H
Dấu hiệu của nó chỉ có thể là máy đang nổ thì nghe tiếng va đập mạnh giữa piston với xupap rồi chết máy, ko đề dc.

bangdung

Tài xế O-H
Dây curoa cam mà đứt thì nắp máy, xupap nó tè le luôn rồi còn đâu, dây cu roa cam phải thay định kỳ hoặc kiểm tra thấy ko ổn là phải thay. Còn nếu đứt rồi thì chắc chắn máy phải trung tu rồi.
đứt dây cam rất nguy hiểm ,điều đầu tiên ai cũng nghĩ đến là làm máy.
tuy nhiên em đã gặp và làm một xe bị đứt dây cam nhưng không vấn đề gì.
em nghĩ may mắn là xe chạy chậm và các xupáp đều ở tầm thấp mới may vậy.

ThaiBinhDuong

Tài xế O-H
Xe đang chạy...veo 1 cái, tắt máy.Cấm thử khởi động lại, gọi cứu hộ tới kéo về. Tháo ra xem thì đai cam bị đứt, nếu đen đủi thì vài con xu páp hay giàn cò đi theo.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên