Học điện ô tô bắt đầu từ đâu?

bualiem
Bình luận: 52Lượt xem: 14,628

bualiem

Tài xế O-H
định luật ohm nha bác. hiểu đc cách áp dụng định luật ohm là hiểu đc nhiều vấn đề lắm đó. ví dụ như điện áp rơi là như thế nào. cách nào đo. làm sao biết đc có điện trở ko mong muốn trên mạch. làm sao đo đc mạch hở mass khi chỉ đc đo 1 lần. nhiều lắm bác tự đặt câu hỏi cho định luật ohm nối tiếp song song là bác tự học được một mớ rồi
[MERGETIME="1431772329"][/MERGETIME]
cảm ơn cụ, đúng là định luật ôm thì trong tài liệu nào hướng dẫn sửa chữa từ cơ bản đều có mà lại ko biết nó áp dụng để làm gì, ý nghĩa của nó ra sao cụ nói em mới vỡ lẽ ra
[MERGETIME="1431779934"][/MERGETIME]
Theo mình thì bắt đầu bằng niềm đam mê, khởi đầu là công việc thực tế .
em không có đam mê đâu chỉ có đam mê việc nhẹ lương cao môi trường thoải mái thôi,công việc thực tế thì em cũng bắt đầu rồi nhưng ko biết cái gì về ô tô thì có ra nhặt cờ lê nửa năm thì cũng chả được bao nhiêu

fliffper

DÂN CHƠI XA LỘ
cảm ơn cụ, đúng là định luật ôm thì trong tài liệu nào hướng dẫn sửa chữa từ cơ bản đều có mà lại ko biết nó áp dụng để làm gì, ý nghĩa của nó ra sao cụ nói em mới vỡ lẽ ra
bởi vậy sinh viên mình biết rất nhiều mà thật ra ko biết gì. học nhưng ko ai hướng dẫn cách áp dụng thực tế. haizzz.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
[MERGETIME="1431779934"][/MERGETIME]

em không có đam mê đâu chỉ có đam mê việc nhẹ lương cao môi trường thoải mái thôi,công việc thực tế thì em cũng bắt đầu rồi nhưng ko biết cái gì về ô tô thì có ra nhặt cờ lê nửa năm thì cũng chả được bao nhiêu
Nếu bác chọn việc nhẹ, lương cao kèm với môi trường thoải mái thì không nên chọn nghề này bác ạ. Bác còn mới thì nên thay nghề khác đi

myfuture22101994

Tài xế O-H
em cũng có hướng học điện ô tô và đến tháng 9 này em học thêm tự động hóa hệ văn bằng 2 ở bách khoa mong là làm được việc :D h đang là sinh viên ô tô cố học phần kết cấu để hiểu nguyên lý otô để mai này làm điện cho dễ SIEUXEOTOHUI

hai_bmw

Tài xế O-H
95% sinh viên ra trg ko làm đc việc hoặc ko theo đc nghề.đó là 1 thực tế rõ ràng.bác chủ thớt đng có ý định theo phần điện ô tô,bác muốn làm đc điện ô tô thì sau khi ra trg mất thêm khoảng 5năm thực tế ở xưởng may ra làm đc mấy việc cơ bản như:điện đèn,còi,xinhan.đề máy phát...còn phần điện đkhiển hoặc điện động cơ mà bác ko biết sâu về động cơ thì đảm bảo ko bao giờ làm đc...tốt nhất bác nên nghiên cứu sâu về máy,gầm,điện.thợ máy lâu năm thg họ nghiên cứu luôn phần điện
[MERGETIME="1432193007"][/MERGETIME]
95% sinh viên ra trg ko làm đc việc hoặc ko theo đc nghề.đó là 1 thực tế rõ ràng.bác chủ thớt đng có ý định theo phần điện ô tô,bác muốn làm đc điện ô tô thì sau khi ra trg mất thêm khoảng 5năm thực tế ở xưởng may ra làm đc mấy việc cơ bản như:điện đèn,còi,xinhan.đề máy phát...còn phần điện đkhiển hoặc điện động cơ mà bác ko biết sâu về động cơ thì đảm bảo ko bao giờ làm đc...tốt nhất bác nên nghiên cứu sâu về máy,gầm,điện.thợ máy lâu năm thg họ nghiên cứu luôn phần điện

bualiem

Tài xế O-H
Nếu bác chọn việc nhẹ, lương cao kèm với môi trường thoải mái thì không nên chọn nghề này bác ạ. Bác còn mới thì nên thay nghề khác đi
nhưng quan trọng nghề nào việc nhẹ lương cao e rằng tìm được việc này cũng đến 40 rồi bác, thôi thì cứ chọn 1 ngành rồi cố gắng
mà đây cũng chỉ là định hướng trước thôi,mai sau có việc ngon hơn thì nhảy,nhưng dù gì thì cũng nên chuẩn bị tìm hiểu trước

haidangdenso

Tài xế O-H
có lẽ cụ sẽ phải học cả đời, bởi cơ điện tự động hóa thủy khí vv được ứng dụng trong các xe hiện đại ngày nay điện điện tử chỉ là công cụ hỗ trợ cho cơ khí và các ngành khác vây có điện rồi nhưng không biết nó làm gì và nguyên lý ra sao thì cũng vô vị

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em cũng có hướng học điện ô tô và đến tháng 9 này em học thêm tự động hóa hệ văn bằng 2 ở bách khoa mong là làm được việc :D h đang là sinh viên ô tô cố học phần kết cấu để hiểu nguyên lý otô để mai này làm điện cho dễ SIEUXEOTOHUI
Hướng tốt! Nhưng nói trước, học tự động hóa còn bách nhục hơn ô tô luôn. Nên chuẩn bị tinh thần và vật chất thật tốt. Nhớ là thật tốt đấy nhé

Long.tinnghia

Tài xế O-H
tôt nhat cụ lên học 1 khóa học điện oto vào buổi tối .mình thấy có 4tr 1 khóa thui hoc trong 2,5 tháng

Bác cho em hỏi địa chỉ học nhé! Cảm ơn bác trước!
[MERGETIME="1435911711"][/MERGETIME]

Bác banhxe nói chuẩn này.

Mà nói thực chẳng có nghề nào nhàn nhã, không phải học hỏi nhiều mà lương cao đâu. Còn giữ tư tưởng này thì kiếm đủ ăn cũng khó.
[MERGETIME="1435911718"][/MERGETIME]

Bác banhxe nói chuẩn này.

Mà nói thực chẳng có nghề nào nhàn nhã, không phải học hỏi nhiều mà lương cao đâu. Còn giữ tư tưởng này thì kiếm đủ ăn cũng khó.

nxhieu93

Tài xế O-H
EM học ra trường rùi đi làm ô tô cả năm rùi mà chưa thấy đồng lương đây mấy bác .... mặc dù cũng k gọi là yêu nghề chỉ thích làm thôi nhưng mà em cũng kiên trì theo nghề.... em nghĩ mình kiên trì thì nghề nó không phụ mình đâu mấy bác ...em mà ban ngày làm cả ngày tối về còn học tiếng anh tiếng eo ... đọc tài liệu mờ con mắt ra nữa là ...

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên