Xe Grand i10 khi nổ máy nếu bật điều hòa là chết máy

tranvanan2311
Bình luận: 52Lượt xem: 11,434

tranvanan2311

Tài xế O-H
tình hình là sáng nay em gặp 1 con i10 hiện tượng em nó như sau: khi nổ máy nếu bật điều hòa là chết máy,nhưng nổ máy để 1 lúc mới bật điều hòa mới không chết máy,và dừng đèn đỏ cũng hay chết máy nếu để a/c.tổ trưởng em đề xuất thay lốc mới bảo xe này là lỗi của nhà xuất rồi với lại xe này cũng còn thời gian bảo hành ,nhưng khi thay vào xe nó vẫn vậy,bác nào có cao kiến gì giúp em với,em đang nghi là cái van bù ga nhưng cũng không biết đúng không

cocogang

Tài xế O-H
tình hình là sáng nay em gặp 1 con i10 hiện tượng em nó như sau: khi nổ máy nếu bật điều hòa là chết máy,nhưng nổ máy để 1 lúc mới bật điều hòa mới không chết máy,và dừng đèn đỏ cũng hay chết máy nếu để a/c.tổ trưởng em đề xuất thay lốc mới bảo xe này là lỗi của nhà xuất rồi với lại xe này cũng còn thời gian bảo hành ,nhưng khi thay vào xe nó vẫn vậy,bác nào có cao kiến gì giúp em với,em đang nghi là cái van bù ga nhưng cũng không biết đúng không
có vẻ khôn hơn thằng tổ trưởng đấy

tranvanan2311

Tài xế O-H
có vẻ khôn hơn thằng tổ trưởn
Bác kiểm tra con bù ga đi
em kiểm tra bù ga rồi,khi bật khóa một dây có dương và một dây không có tín hiệu j.em liền cấp 1 mass cho vào dây đó thông qua bóng đèn,và kết quả là ok.tuy nhiên bây giờ em không biết nó xuất ra từ đầu.kiểm tra dây thì không thấy đứt.bác nào giúp em với

thanhco1983

Tài xế O-H
Xe bò đã trở lại, lợi hại hơn xưa./

Chưa biết thông tin xe, sao đã biết nâng cấp? Chỉ một số xe trong dải vin cần nâng cấp thôi chứ em.

tranvanan2311

Tài xế O-H
- Không được đâu bạn,khi không bậc điều ga lớn ấy bạn
Xe bạn đời bao nhiêu,dung tích động cơ ?
Bạn cho thêm thông tin để anh em dể tư vấn nhé
xe em đời 2013 ,dung tích 1.0,bác có tài liệu cung cấp giúp em với
[MERGETIME="1434381725"][/MERGETIME]
Tổ trưởng của bác lương chắc cao lắm. :D. Em chưa thấy ai bảo lỗi lốc điều hòa I10 Grand từ nhà sản xuất. 1000 con thì may ra gặp 1.

Vậy ra cụ làm ở Hyundai đúng không? Xe còn bảo hành mà cụ dám thay đồ mà.

Cụ ấy bảo cụ kiểm tra vòng tua để xác định là động cơ nó yếu hay là do các vấn đề khác.

Cụ xem nó chết vòng tua máy nó có tụt đi không?
sáng nay em kiểm tra như sau: đầu tiên em tìm một van bù ga của xe khác thay thế vào nhưng không thấy hiện tượng j,em tiếp tục kiểm tra dây điên,van bù ga có 2 dây,một dây có điện dương khi bật chìa khóa và một dây không có j,em cấp mass cho dây này và van bù ga hoạt động,em tìm dây thì không thấy đứt ở đâu,nhưng e nghĩ dây này mass thì chỉ vào hộp thôi.
bác nào giải thích giúp em ECU lấy tín hiệu từ đâu để điều khiển mass cho van bù ga này
em đang đau đầu vì em này
bác nào có cao kiến gì xin chỉ giáo cho em với
[MERGETIME="1434381769"][/MERGETIME]
Tổ trưởng của bác lương chắc cao lắm. :D. Em chưa thấy ai bảo lỗi lốc điều hòa I10 Grand từ nhà sản xuất. 1000 con thì may ra gặp 1.

Vậy ra cụ làm ở Hyundai đúng không? Xe còn bảo hành mà cụ dám thay đồ mà.

Cụ ấy bảo cụ kiểm tra vòng tua để xác định là động cơ nó yếu hay là do các vấn đề khác.

Cụ xem nó chết vòng tua máy nó có tụt đi không?
sáng nay em kiểm tra như sau: đầu tiên em tìm một van bù ga của xe khác thay thế vào nhưng không thấy hiện tượng j,em tiếp tục kiểm tra dây điên,van bù ga có 2 dây,một dây có điện dương khi bật chìa khóa và một dây không có j,em cấp mass cho dây này và van bù ga hoạt động,em tìm dây thì không thấy đứt ở đâu,nhưng e nghĩ dây này mass thì chỉ vào hộp thôi.
bác nào giải thích giúp em ECU lấy tín hiệu từ đâu để điều khiển mass cho van bù ga này
em đang đau đầu vì em này
bác nào có cao kiến gì xin chỉ giáo cho em với
[MERGETIME="1434381907"][/MERGETIME]
con này cụ nang cap ecu là ok.k het k lay tiên.jii
ý cụ là dùng một ECU khác thử vào sao

vietduy234

Tài xế O-H
Mượn hộp khác thử đi bác chắc là bị hộp rồi . Hộp nối mát cho nó đấy . Con bảo hành thì thay hộp . Hết thì đem hộp đi sữa

canhoto

Tài xế O-H
Bình thường thì khi bật điều hòa thì đồng thời sẽ có tín hiệu a/c gửi về hộp. HỘP căn cứ vào đó để điều khiển bù ga cụ ah.

thanhco1983

Tài xế O-H
Bình thường thì khi bật điều hòa thì đồng thời sẽ có tín hiệu a/c gửi về hộp. HỘP căn cứ vào đó để điều khiển bù ga cụ ah.

Thú thật là em chưa nghe đến lỗi hệ thống điều hòa liên quan đến tắt máy của Grand I10. Bật điều hòa rung máy thì có.
Có khi nào mình đi nhầm hướng không nhỉ? Cụ tung cái Vin em nó lên đây với.
Nếu bị ECU thì có thể là do ngẫu nhiên cụ ơi.

hungem

Tài xế O-H
Bạn kiểm tra đường dây của cục bù ga về hộp xem có thông mach không nhé,xe bạn I 10 động cơ 3 máy hay 4 máy vậy bạn,sơ đồ mạch đời này mình không có
Nhưng theo sơ đồ đời 2010 thì van bù ga đi về hộp ECM,rờ le ac về hộp,công tắc ac về hộp,cảm biến nhiệt độ giàn lạnh cũng báo về hộp,bạn dò màu dây xem lại nhé

tringuyen

Tài xế O-H
Thú thật là em chưa nghe đến lỗi hệ thống điều hòa liên quan đến tắt máy của Grand I10. Bật điều hòa rung máy thì có.
Có khi nào mình đi nhầm hướng không nhỉ? Cụ tung cái Vin em nó lên đây với.
Nếu bị ECU thì có thể là do ngẫu nhiên cụ ơi.
máy 1.0 bật điều hòa hay rung hình như pó tay hà bác cò[DOUBLEPOST=1434457904,1434457736][/DOUBLEPOST]đời 2013 hình như bướm ga điện rồi mà bác, ko biết có giống như vầy ko
[/IMG]

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên