Xe Fotuner đời 2007 máy Diesel ra khói đen

DuyCKDOTO
Bình luận: 28Lượt xem: 2,747

thanhco1983

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra
1- Van tuần hoàn khí xả
2- Vòi phun nhiên liệu
3- Tắc ống xả
Như thế là xe mình leo dốc hoặc có tải máy sẽ rất yếu

Tuan98tn

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra lại vòi phun và thời điểm phun nhiên liệu coi.nếu khói đen thì cõ lẽ là gio hệ thống nhiên liệu thui.

echbayern021088

Tài xế O-H
Xe máy dầu đạp thốc ga khói đen là bình thường (nhưng khói ít thôi nhé),còn nếu khói nhiều mà động cơ yếu thì bác hãy kiểm tra tubô,bơm,kim,áp buồng đốt và cắm máy xem có lỗi gì ko ạ.

xebo

Tài xế O-H
Máy dầu mà ra khói đen là bệnh thường gặp mà cụ.nhưng k phải con nào cũng như con nào.nguyên nhân dẫn tới nó thì chỉ có
Van tuần hoàn khí thải có vấn đề
Hệ thống nhiên liệu gồm kim bơm.loc.long đen chân kim nhưng thứ đó k đạt tiêu chuẩn
Hệ thống khí thải bị tắc
Kim phun k đúng thời điểm hoặc lượng phun k đúng do hệ thống điều khiển k chính xác
Hãy kết hợp xem may scan va cái gì dễ và đơn giản thì làm trước cụ ah

thanhco1983

Tài xế O-H
đó là bệnh lý .. cu cho anh em hướng giải quyết nhanh và hiệu quả luân đi chứ cụ.. cứ tháo ra kiểm tra từng phần cũng mệt lắm
Kiểm tra mấy thứ mà cụ bảo kiểm tra từng phần cũng mệt? Nếu một phát ăn ngay thì ai chả làm được.

Kim phun thì cắm máy vào là biết, ống xả thì kích cầu tháo đầu là xong, oxi thì trên máy báo, mất công nhất có cái van ERG, két làm mát...

Cụ chắt lọc 5 cái tư vấn, ai cũng tư vấn khá sát còn gì nữa cụ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Kiểm tra mấy thứ mà cụ bảo kiểm tra từng phần cũng mệt? Nếu một phát ăn ngay thì ai chả làm được.

Kim phun thì cắm máy vào là biết, ống xả thì kích cầu tháo đầu là xong, oxi thì trên máy báo, mất công nhất có cái van ERG, két làm mát...

Cụ chắt lọc 5 cái tư vấn, ai cũng tư vấn khá sát còn gì nữa cụ.
Con này không có intercooler luôn, đỡ được 1 món rồi, bác ạ

DuyCKDOTO

Tài xế O-H
bị hư kim các bác ah . tháo kim ra thấy đầu kim ướt và sạch . e vệ sinh lại toàn bộ và đổi vị trí 2 kim gần nhau nên thay đổi liền .
cảm ơn các bác đã nhọc công góp ý

thkc

Tài xế O-H
bệnh này không chữa được đâu bác ạ.chỗ em làm nhiều con như vậy rồi đạp thốc ga là khói đen sì.cho em nó về thôi bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên