Hộp số tự động Mercedes-Benz C200 bị ngắt máy giữa đường

vietduy234
Bình luận: 9Lượt xem: 1,997

vietduy234

Tài xế O-H
Chào các cụ hôm nay em nhận một em mẹc c200 nó bị lỗi như sau. Chủ xe chay lâu ngay khôngbthay dầu số tự động đến khi hết dầu con chạy gắng . chay gắng khi nào không chay nưa thì thôi. Sau đó họ đổ 5 lít dầu số tự động vào sau đí chạy được 1km là không chay được nữa. Cứ tắt máy một lúc lai chạy được rồi dừng hẳn. Em lấy máy test thì có các lỗi sau. P220a các cảm biến hoạt động không đông bộ cảm biến tốc độ nhé . và lỗi p2500 nôm na là bị trượt côn. Em rả sói thì mạt côn ít. Kiểm tra lá côn thì không sao các sợ siêu cũng còn tốt chỉ có điều bơm và bộ van chưa kiểm tra. Cụ nào giỏi hộp số tự đọng chém gùm em với đây là lần đầu em làm số tự động. Cảm ơn các cụ ạ

vietduy234

Tài xế O-H
Em đả bổ số kiểm tra .bộ van không kẹt không có solenoi nào bị chết. Bộ phanh và côn còn tốt em chi phân vân mấy cái xéc măng dầu ở trục nó không biết cosbkins không . em thử bằng hơi các pittoong vẫn nhảy. Xong xuôi em ráo lên xe chay thử rất ok . chạy được 80km nó lại dỡ chứng cũ. Tại xe ở ngoại tỉnh nên em không kiểm tra được nữa . nghe đâu nó lại nằm gẩ rồi

Bao0792

Tài xế O-H
mấy cái sợi sin anh nói 1không chỉ đánh giá bằng mắt được. TRên xe dmax củng bị trưởng hợp như anh thay sin là khỏi. Niếu mua không có anh có thể tiện sin găn vào họ bảo đảm cho mình. Chúc anh thành công

vietduy234

Tài xế O-H
Thì đó em thử bằng hơi nó vẩn nhảy nhưng hơi yếu khi lồng vào trục nó nhảy yếu còn khi thử từng cái nod nhảy mạnh . em không chắc lắm không biết bị cơ hay điện . nếu họ yêu cầu đại tu thay sin thay bạc mới thì mình còn dễ phán. Ho bảo khắc phuc tam để bán . bó tay

oto16ahn

Tài xế O-H
Em đả bổ số kiểm tra .bộ van không kẹt không có solenoi nào bị chết. Bộ phanh và côn còn tốt em chi phân vân mấy cái xéc măng dầu ở trục nó không biết cosbkins không . em thử bằng hơi các pittoong vẫn nhảy. Xong xuôi em ráo lên xe chay thử rất ok . chạy được 80km nó lại dỡ chứng cũ. Tại xe ở ngoại tỉnh nên em không kiểm tra được nữa . nghe đâu nó lại nằm gẩ rồi
cụ bổ cả số mà vẫn để nó chạy mất à.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên