Nghề sửa chữa ô tô trong tương lai?

anhbinhpro
Bình luận: 397Lượt xem: 48,691

phamchieu334

Tài xế O-H
Đang còn phân vân thì chuyển học cơ nhiều ứng dụng tới nó hơn và sử dụng được rộng hơn còn nếu bạn tha thiết học điện thì chịu khó cày quốc đi học đc gì thì được học nhiều tiếng anh chyên ngành mai kia ra trường chịu khó đi học 2 hay3 năm nữa về nguyên lí mạch và điện tử cao cấp biết đâu 5 năm sau 1 tay 1 balo laptop đi tung hoành khắp nơi.tôi học hành chẳng ra sao nên không rõ lắm ở trường đào tạo những gì

phamchieu334

Tài xế O-H
Theo tôi
Về tương lai thì càng ngày càng nhiều ô tô đi thì phải hỏng nên vẫn luôn cần những người thợ .có điều ô tô ngày càng hiện đại muốn chỗ đứng vững chắc thì cũng phải phát triển cùng nó thôi

nguyendzzung

Tài xế O-H
nghề ô tô không biết thế nào!theo em hiện nay nó thuộc top ngành kĩ thuật "Hot" .mà thực tế thì ra trường được bao nhiêu người đam mê mà theo nghề.tiền thì ít mà làm thì vất vả.ai cũng muốn làm khỏe ngồi văn phòng,chứ ai mà học 4 năm tiền đổ ra sức bỏ ra mà cuối cùng làm 1 tháng chưa đủ sống chưa đến 2 triệu !đó là nghịch lý.nhung ai vượt qua cái nghịch lý đó chấp nhận cái "chưa đến 2 triệu đó " thì sau này khác nhiều lắm!Nghe vẻ triết lý nhưng mà chuẩn xác!Đừng hỏi mình làm được bao nhiêu tiền mà phải hỏi mình đã làm được gì!??

Thainana

Tài xế O-H
- Nếu có lý do, hãy nói ra, mình đều là thanh niên thế kỷ 21 rồi
- Bác nói đúng, nếu chắc là cá to thì vấn vương thật. Nhưng con cá mình câu ở dưới nước, sao biết to hay nhỏ cho đến khi nó ở trong giỏ? Vấn đề quan trọng là kỹ năng nhận biết cá, dụ cá cơ. Để thực hiện được kỹ năng này thì phải tin là cá to. Mất lòng tin, luôn nghi ngờ, chắc lép lại không dám thử vì sợ mất mồi thì sẽ chẳng bao giờ có cá, trừ khi gặp vận may là vào mùa mưa rào, cá sẽ tự bơi lên vườn và mắc kẹt. Ta chỉ việc túm thôi
Bác nói rất hay

nguoidangthuong

Tài xế O-H
Nghề này đòi hỏi phải thật sự kiên trì và yêu nghề và phải có mục tiêu phấn đấu, đầu tư lập xưởng sửa chữa tư. Còn học nghề với mục đích chỉ đi làm thuê ở các garage không thôi thì nhọc lắm và nó cũng không khá hơn so với bất kì nghề nào khác.

4wheelspin

Tài xế O-H
Chính vì cái phát hiện của bạn mà oto Xuân Kiên chỉ nhập hàng Tàu khựa về lắp ráp, ăn xổi , xe chạy dc 2 năm tã, giờ ko chịu đầu tư chiều sâu nên nghành ô tô nước nhà ko phát triển dc, ông to vốn làm ăn lớn được ưu tiên về chính sách thuế, vốn thì phải ngâm cứu tự sản xuất từ cái dễ trước thì ko chịu làm, to bé đều tranh mua tranh bán thì đang thua Campuchia là phải rồi

myfuture22101994

Tài xế O-H
nghề này nếu bác muốn làm người kỹ sư giỏi ( kỹ sư sửa chữa ) thì phải biết cả cơ ,cả điện ,cả lập trình ,cả điện tử ,và cả tiếng anh .em đang học những thứ trên mong này mai ra trường làm được nhiều thứ hơn .

quanskylove

Tài xế O-H
Bác giỡn chơi rồi !
Ngành công nghiệp ô tô tại VN mình chưa phát triển ! Nhưng có 1001 cách để làm ra tiền . Kỹ thuật có chất của kỹ thuật còn Sales Có chất riêng của sales . Nhưng em thấy dân kỹ thâut5 mình hình như ngèo quá :(
nghèo cụ học thêm sales đi. chứ e thấy quan trọng hơn nhau ở " cái đầu " cụ à :D

AutoDalat

Tài xế O-H
Theo e thì thế này ngày xửa ngày xưa đi bộ -> xe đạp [ xe thô sơ nói chung ] -> xe máy -> xe ô tô còn tương lai nữa chắc là máy bay hay tàu vũ trụ gì gì đó

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Quả là chí lý, người có đầu óc là người biết thời thế, biết mình biết người, biết khi nào tiến khi nào lui, có tầm nhìn để đạt được mục đích cũng như quyết định chính vận mệnh của mình vậy
Cái khó của nhà mình là chính cái nội lực (ý là tay nghề, trình độ kỹ thuật) còn èo uột, thì lấy gì ra mà tiến mà lùi kìa. Mấy cái tầm nhìn thì bị hạn chế bởi cái lũy tre làng, và không có trường nào dạy về cái tầm nhìn này cả. Nhưng cho dù có tầm nhìn tốt đi nữa, thì vẫn rơi vào tình trạng lực bất tòng tâm. Để thoát được, trong lúc chưa nhìn thấy gì, tôi nghĩ, phải tạo, và nuôi nội lực bản thân đã.

thieunguyena@90

Tài xế O-H
nhin cai nghiep oto nay doi hoi k thuat cao qua khong don gian duoc . minh phai chay theo . ma dau oc tri thong minh con han che .voi lai dieu kien hoan canh moi nguoi moi khac .con suy nghi nua , nhieu nguoi cung la cai duyen cai phan . bay gio van lam nhung sau nay ai biet duoc la lam hay khong nua .

manhhoangxe10

Tài xế O-H
một khi đã vào cuộc chơi thì nên chơi đến cùng , bởi có chơi đến cùng thì người chơi mới phát hiên ra những điều kì lạ và phi thường ... em mong các cụ hãy tâm huyết với cái nghề của mình không nên nản trí ..chúc các cụ thành công hơn dự kiến

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên