I10 sáng đề khó nổ

tringuyen
Bình luận: 31Lượt xem: 8,231

QuocVinh1996

Tài xế O-H
hx. mình nói trên cơ sở thông cảm cho kh nên đụng chạm đến nồi cơm của ae nên mình hiểu. Nhưng, người ta mua 1 cái xe.. nếu mới đi 1000km thì tốt nhất là quay vào hãng, ôm thêm việc cho mệt người.. mà nói không đúng thì thôi, việc gì phải cáu..tự do ngôn luận mà lại
Vậy thì bác nói đúng xe mới đi 1000km thì nên làm vậy

Obamavietnam

Tài xế O-H
Đang gặp con i10 2015 chạy dc 1000km, bị bệnh máy nguội lúc sáng đề ko nổ dc, có khi đề 3-4 lần thì nổ dc nhưng nổ rung giật 1 chút mới bình thường, còn nếu đề kết hợp nhấp chân ga thì nổ dc ngay nhưng nổ lăng tăng rung giật đệm ga lớn thì lên chậm ( như kiểu thiếu xăng) nếu buông chân ga ra thì chết máy nếu giữ ga 1 lúc thì lại nổ bình thường, nếu xe nổ bình thường lại rồi thì lâu lắm mới bị lại, có khi đang chạy ga ko lên rồi tắt ngang, e đã thay thử hầu hết cảm biến (cam, cốt, vvt, O2, bobin bugi, họng ga...) mà chưa tìm ra bệnh. Test ko có lỗi gì, momg các bác giúp đỡ
Nếu cụ đã thay hết cảm biến rồi mà vẫn không được thì em nghĩ cụ kiểm tra lại hộp điều khiển xem thế nào? Xe mới lỗi hộp là chuyện thường,

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Chạy mới 1000 Km mà đại tu là thế nào !. Xe mới mà báo lỗi thì xem lại phần mềm hay các cảm biến áp suất nhớt, xăng, nhiệt độ nước, nước làm mát. Nên mang xe vào hãng để kiểm tra vì ở đó họ có đủ trang thiết bị + vật tư.

hoanmy

Tài xế O-H
tôi gặp một con fodtransit 2014 khách đề hoài ko nổ .nổ dc thì máy rung,cà rật cà rạt một lúc lại dc,cắm máy kiểm tra ko có lổi.nghi do cảm biến cơ chui vào gầm loay hoay mải tháo dc nó ra ôi thôi đầu em nó bị dị tật thay con khác vào phát hết bệnh luôn.đả gặp mấy em như vậy cụ thử kiểm tra xem.nếu lên hảng mất 135km+135klm đi đi về về+xe cứu hộ+ăn chực lằm chờ bảo hành có đáng ko?ở nhà nhà quê tôi chỉ thay mất có 800k +ít công bạn chọn cách nào?

ntpsang17061993

Tài xế O-H
Chạy mới 1000 Km mà đại tu là thế nào !. Xe mới mà báo lỗi thì xem lại phần mềm hay các cảm biến áp suất nhớt, xăng, nhiệt độ nước, nước làm mát. Nên mang xe vào hãng để kiểm tra vì ở đó họ có đủ trang thiết bị + vật tư.
Đây là quy trình em viết ra chung để tham khảo, và bàn luận. Kết luận đem vào hãng như bác luôn thì lập topic chia sẽ chi nữa. các cảm biến mà bác thay hàng loạt thế kia thì ....

Phanquocviet

Tài xế O-H
Đang gặp con i10 2015 chạy dc 1000km, bị bệnh máy nguội lúc sáng đề ko nổ dc, có khi đề 3-4 lần thì nổ dc nhưng nổ rung giật 1 chút mới bình thường, còn nếu đề kết hợp nhấp chân ga thì nổ dc ngay nhưng nổ lăng tăng rung giật đệm ga lớn thì lên chậm ( như kiểu thiếu xăng) nếu buông chân ga ra thì chết máy nếu giữ ga 1 lúc thì lại nổ bình thường, nếu xe nổ bình thường lại rồi thì lâu lắm mới bị lại, có khi đang chạy ga ko lên rồi tắt ngang, e đã thay thử hầu hết cảm biến (cam, cốt, vvt, O2, bobin bugi, họng ga...) mà chưa tìm ra bệnh. Test ko có lỗi gì, momg các bác giúp đỡ
E cũng bị I như bác, e thay bơm xăng, đổi dây cao áp, bộ chia điện, bộ bướm ga điện, đổi luôn dàn bét. Mà cũng k hết. ( Xe taxi nên e có xe để đổi thử)

DangBien

Tài xế O-H
vào toppic của chủ thớt mà toàn thấy cãi nhau nên hơi buồn e gặp mấy con nv rồi báo lỗi random e nghĩ rất đơn giản e thay buji hết bệnh theo ngu kiến của e là như vậy các cụ chém nhẹ tay

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên