hỏi ngu về máy phát điện

PROduy
Bình luận: 19Lượt xem: 1,339

PROduy

Tài xế O-H
chả là cái xe i35 huyndai nhà em. nó bị báo lỗi acquy không sac tren taplo e đã kiểm tra hết cầu chì quét lỗi bằng gsan thì ko có mã lỗi ji cả. và kung đã thay luôn máy phát mới mà cũng không được. vậy a e có nhiêu kinh nghiệm giúp e chẩn đoán tât cả các nguyên nhân có thể dẫn tới tình trạng trên dk ạ.e nghiệp dư nên hết cách các anh ạ

manhdung1982

Tài xế O-H
Xe mới hả bác.bác ktra kĩ tiếp xúc của cực B+ từ máy phát lên + ắc quy.ktra luôn đầu tiếp xúc của dây mát thân máy với - ắc quy.có lần e gặp con cherolet crui hạ số bắt lỏng dây mát ,đề nổ máy nhưng đèn báo sạc sáng.e bắt chặt lại là ok.bác thử xem.

denvolo

Tài xế O-H
chả là cái xe i35 huyndai nhà em. nó bị báo lỗi acquy không sac tren taplo e đã kiểm tra hết cầu chì quét lỗi bằng gsan thì ko có mã lỗi ji cả. và kung đã thay luôn máy phát mới mà cũng không được. vậy a e có nhiêu kinh nghiệm giúp e chẩn đoán tât cả các nguyên nhân có thể dẫn tới tình trạng trên dk ạ.e nghiệp dư nên hết cách các anh ạ
sao bác ko mang đến gara để người ta kiểm tra cho mà vội vàng thay máy phí thế.có thể nó chỉ đơn giản là hết than thôi thì sao.

PROduy

Tài xế O-H
Xe mới hả bác.bác ktra kĩ tiếp xúc của cực B+ từ máy phát lên + ắc quy.ktra luôn đầu tiếp xúc của dây mát thân máy với - ắc quy.có lần e gặp con cherolet crui hạ số bắt lỏng dây mát ,đề nổ máy nhưng đèn báo sạc sáng.e bắt chặt lại là ok.bác thử xem.
e kiểm tra kỹ lắm ui đầu mát vẫn oke. mà thử đổi máy phát nó vẫn không sạc bác ah

PROduy

Tài xế O-H
sao bác ko mang đến gara để người ta kiểm tra cho mà vội vàng thay máy phí thế.có thể nó chỉ đơn giản là hết than thôi thì sao.
ui ko mình ko mua mà tiện có cái mới nên mình chơi kiểu loại trừ ấy mà. mà chổi than thi mình đa xem vẫn oke bac ah..

manhdung1982

Tài xế O-H
e kiểm tra kỹ lắm ui đầu mát vẫn oke. mà thử đổi máy phát nó vẫn không sạc bác ah
xe này có giống i30 k bác.nó báo đèn ,bác ktra xem có điện phát ra k?nếu báo đèn mà vẫn phát điện là bị trên táp lô.bác nhả cần phanh tay xem sao.điện đóm cấp xuống giắc máy phát như thế nào hả bác?

sunt808

Tài xế O-H
nó báo lỗi đèn ắc quy vẫn sáng nhưng bác coi thử xem máy phát có sạc vào bình không rồi ta loại trừ em nó bác.

PROduy

Tài xế O-H
uh đầu mình cũng đo máy vẫn phát. nhưng chỉ lỗi đơn giản là ở cọc bình +nó có con cầu chì nằm ngay sát dây điện do minh chỉ kiểm tra trên hôp cầu chì nên bỏ sót e nó. nguyên nhân là cái ấy bị đưt bác ah

manhdung1982

Tài xế O-H
uh đầu mình cũng đo máy vẫn phát. nhưng chỉ lỗi đơn giản là ở cọc bình +nó có con cầu chì nằm ngay sát dây điện do minh chỉ kiểm tra trên hôp cầu chì nên bỏ sót e nó. nguyên nhân là cái ấy bị đưt bác ah
cầu chì đấy nối giữa cực dương ắc quy và cực B+ của máy phát đúng k bác?

minhtuan8888

Tài xế O-H
trước mình cũng gặp con sonata cùng bao sắc cugn kiểm tra nhiều thứ nhưng rồi cũng bị đứt dây câu chỉ ở đường acquy thấy xong là hết

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên