xe tải khi chạy có tiếng kêu vo vo

nvd.30041993
Bình luận: 15Lượt xem: 1,698

nvd.30041993

Tài xế O-H
em có điều này muốn nhờ các anh giúp. chả là nhà em đang sở hữu một em xe 5 tạ của hãng huyndai dạo này không hiểu sau mỗi khi chạy nó lại phát ra tiếng kêu vo vo phía sau càng chạy nhanh nó càng kêu to, không biết là nó bị bệnh gì có nguy hiểm không ạh. các anh bắt bệnh cho em với. em cám ơn!!

arasaki

Tài xế O-H
xe nhà bác chạy được bao nhiêu km rồi nhỉ? nghe như cụ nó thì có vẻ giống như bi moay ơ sau có vấn đề, hay cũng có thể là bi chữ thập.
mà so cụ không lựa chọn phương pháp đơn giản và thông dụng mà người ta vaanx thường làm là chọn một gara gần chỗ cụ rồi vô kiểm tra xử lý. thế là xong./.

phaotangt54

Tài xế O-H
Bạn có thể đội bánh sau lên và quay thử 1 bánh,nghe xem tiếng kêu phát ra từ đâu sau đó miêu tả lại,tôi sẽ tư vấn cho bạn

nvd.30041993

Tài xế O-H
xe nhà bác chạy được bao nhiêu km rồi nhỉ? nghe như cụ nó thì có vẻ giống như bi moay ơ sau có vấn đề, hay cũng có thể là bi chữ thập.
mà so cụ không lựa chọn phương pháp đơn giản và thông dụng mà người ta vaanx thường làm là chọn một gara gần chỗ cụ rồi vô kiểm tra xử lý. thế là xong./.
cám ớn bác, em mang đến thợ rồi... chạy hoài như vậy cũng lo.

phaotangt54

Tài xế O-H
1.bạn tháo moay ơ ra kiểm tra xem vòng bi trong moay ơ có bị khô mỡ k.bạn có thể lắc thử và kiểm tra vòng bi và ca bi nếu thấy hiện tượng rơ hoặc rỗ thì nên thay.cabi bị lỏng thì mang ra thợ tiện đắp moay ơ lại.
2.bạn dội bánh xe lên và lắc thử xem cầu có độ rơ nhiều không.bạn lắc bánh xe và nhìn vào cây lap dọc.nếu độ rơ nhiều thì phaỉ tiến hành căn chỉnh lại cầu mà người ta quen gọi là thúc cầu.bạn kiểm tra con tán bắt đầu trục cùi thơm(bánh răng quả dứa)có thể nó bị lỏng thì bạn siết lại.nếu k hết thì phải tiến hành hạ cầu xuống để kiểm tra.

nvd.30041993

Tài xế O-H
1.bạn tháo moay ơ ra kiểm tra xem vòng bi trong moay ơ có bị khô mỡ k.bạn có thể lắc thử và kiểm tra vòng bi và ca bi nếu thấy hiện tượng rơ hoặc rỗ thì nên thay.cabi bị lỏng thì mang ra thợ tiện đắp moay ơ lại.
2.bạn dội bánh xe lên và lắc thử xem cầu có độ rơ nhiều không.bạn lắc bánh xe và nhìn vào cây lap dọc.nếu độ rơ nhiều thì phaỉ tiến hành căn chỉnh lại cầu mà người ta quen gọi là thúc cầu.bạn kiểm tra con tán bắt đầu trục cùi thơm(bánh răng quả dứa)có thể nó bị lỏng thì bạn siết lại.nếu k hết thì phải tiến hành hạ cầu xuống để kiểm tra.
Cám ơn anh nhiều. Em sẽ cho kiêmt tra ngay. :)

xoakyuc

Tài xế O-H
bác gặp trường hợp này bao giờ chưa. em mang ra thợ người ta cũng nói vậy. nhưng chỉ là phán đoán thôi
Ukm minh cũng gặp qua rồi nếu xe lâu chua làm cầu có thể bánh rănh vành chậu bị mẻ chạy có tiếng kêu vovo b kích 1 bánh lên chèn bánh vào xong đấm số cho bánh quay rồi sờ vỏ cầu xem có rung mạnh k là biết mà

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên