Xilanh tay gầu Sumitomo SH330 bị rung khi hoạt động

1
Bình luận: 23Lượt xem: 2,260

123451212

Tài xế O-H
Em hiện đang có 1 con Sumitomo SH330.
Hiện nay nó bị hiện tượng mỗi lần xilanh tay gầu thụt vào thì rung kinh khủng (không tải cũng rung mà có tải còn kinh hơn), còn khi xilanh tay gầu giãn ra thì ko bị.
Mong ACE trong diễn đàn bắt hộ e bệnh nó ở đâu với ạ
Em đã tìm trên diễn đàn nhưng tài liệu bị thiếu phần hệ thống thủy lực, bác nào có cho e xin với ạ
Em cảm ơn trước

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Liệu có phải bị hỏng một vế bơm không ,bác thử kiểm tra lọc hồi ,lọc đi thùng dầu thủy lực xem có mạt không bác

123451212

Tài xế O-H
e đã tháo bơm ra và kết quả là vỡ piston....hixx

Cuong384

Tài xế O-H
may cu bi hien tuong nhu the nay lau chua? kiem tra dau, loc hoi thuy luc, khong van de gi chu? neu khong van de gi, thi bac mieu ta ki hon nhe.

Tieu Vuong
0904560258
máy này bị 5 6 tháng rồi...mấy ông kia sửa đc vài tháng lại bị. e có tháo cái mô tơ ra thì cái gối nghiêng nó bị mài mòn ra rộng lắm. thả gương vào nó rộng hơn tầm 1cm đấy. em có tháo mô tơ quay toa ra mạt đồng rất nhiều...kiểm tra hộp giảm tốc thấy giữa 2 thớt có vết xước do ma sát...có phải do cái đệm nhựa lót trong bị mòn quá k cụ
cụ thể con cat 320c này là khi quay toàn vòng thì êm...khi phanh lại hơi giật...nhưng khi quay qua quay lại thì nó rung mạnh đồng thời có tiếng kêu rẹt rẹt. khi làm việc ở dốc nghiêng có tải thì k thể quay toa
nhờ cụ chỉ giáo

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên