Tư vấn sửa chữa xe máy online!

A
Bình luận: 648Lượt xem: 89,376

phandikhanh

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi ah. em đi xe cup 84. đã thay sên cam, bánh tăng cam, bánh tỳ cam, ống sáo. chạy 1 tháng rồi mà vẩn nge xè xè trong vô lăng ah. e thay sên cam DID. Các bác cho e hỏi mình có cần thay sên loại sịn hơn không hay cần thay j nửa không ah?

kid37358

Tài xế O-H
các anh chị cho e hỏi chút, cái xe Dream của e mới mua đc 4 tháng, mà buổi sáng e đi học xe rất khó nổ máy, nghe tiếng rất thưa, yếu, như sắp chết đến nơi ý =.= và khi mới nổ máy, e vít tay ga, vít nhẹ bt thì xe k đi, tiếng kêu bạch bạch, vít mạnh lên thì lại lao lên vù 1 cái, rất khó đi, phải đi tầm 4,5km mới hết bị như thế.

Tiếp nữa là xe đi kim cứ chỉ đến vạch ~ 51,52km/h là đầu xe lại phát ra tiếng gằn rất kinh, trên or dưới khoảng ý thì không xuất hiện hiện tượng ý nữa @@. Các anh chị giúp e với, e cảm ơn ^^

cuncontiti

Tài xế O-H
các anh chị cho e hỏi chút, cái xe Dream của e mới mua đc 4 tháng, mà buổi sáng e đi học xe rất khó nổ máy, nghe tiếng rất thưa, yếu, như sắp chết đến nơi ý =.= và khi mới nổ máy, e vít tay ga, vít nhẹ bt thì xe k đi, tiếng kêu bạch bạch, vít mạnh lên thì lại lao lên vù 1 cái, rất khó đi, phải đi tầm 4,5km mới hết bị như thế.

Tiếp nữa là xe đi kim cứ chỉ đến vạch ~ 51,52km/h là đầu xe lại phát ra tiếng gằn rất kinh, trên or dưới khoảng ý thì không xuất hiện hiện tượng ý nữa @@. Các anh chị giúp e với, e cảm ơn ^^

hiện tượng đầu tiên của bác bị theo cháu là bình thường , bác kéo le và đi một lúc cho nóng máy rồi trả le về .
hiện tượng thứ hai phải trực tiếp nghe mới bít tiếng gằn đó do đâu ạ :D

Paul-Thinh

Tài xế O-H
Tình hình là em có cob wave tàu 110. khi xe chạy 20km nóng máy yếu máy. lì. bác nào chém zùm em. em nghỉ là khe hở nhiệt và xupap bị

nguyenanhsuachua

Tài xế O-H
Tình hình là con No Lx của em, từ hồi đi đc 2000 km thì rất hay hết acquy, nhất là mùa này, mùa đông thì lâu hết hơn, mùa hè tầm nửa tháng đi là hết acquy. còn mua đông 1 tháng hoặc lâu hơn, không biết hiện tượng này là sao? nghe mấy bấc trong hãng nói do lỗi SX nhiều xe bị hiện tượng trên, bị hư role nhiệt, sạc... nói chung là nhiều . Xin tư vấn giúp
Bạn chú ý kiểm tra hệ thống điện có lắp đồ chơi chống trộm gì không, kiểm tra dòng điện rò và chú xe novo lx có cảm biến công tơ mét rất dễ hết bình bạn lấy một cái mới thay vào là biết à

thieunguyena@90

Tài xế O-H
cho em hỏi là chỗ nhà em có con ps nó bị mất ga đầu đôi lúc đi cứ bị gi

ật không biết nó bị làm sao ạ bọn em đã vệ sjnh cụn ga và cảm biến của nó mà không được .

langtuhanoi

Tài xế O-H
các bác cho e hỏi nguyên lý hoạt động và linh kiện của mạch điện đèn pha xe Honda SH Mode với:
mở khoá điện, bật công tắc đèn --> chưa sáng; đề máy--> sáng đèn; máy tắt (do chết máy hoặc gạt chống bên)--> vẫn sáng; tắt khoá điện rồi bật lại--> không sáng nữa--> đề máy--> mới sáng đèn

langtuhanoi

Tài xế O-H
image.jpeg e bị gãy cái này, bác thợ nào có cho e 1 chiếc với, thk

vvn56

Tài xế O-H
cứ gỏ máy là gỏ như thế nào???, lớn hay nhỏ ,nếu nhỏ đó là tiếng gỏ cò, ít xăng cũng có thể gỏ nhưng k nhiều bằng tiếng gỏ cò đâu bác, chỉ cần chỉnh lại cò là hết, còn tiếng gỏ lớn có thể kêu"rặc rặc rặc" cái đó là trục trặc hư hỏng do bộ nồi k bắt hoặc ráp sai lá sắt hoặc do thợ tiện dán bố 3 càng k bung lò xo ra hết ở ngay đúng vòng tua máy đó nên kêu, cái này fải làm lại nồi

TranDuy68

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi. Con Lead 110 của em khi tắt chìa máy kêu cọc cọc là bị sao ạ. Đầu xe cug rung khi tăng ga nữa.
Em cảm ơn.

anhnongdan

Tài xế O-H
xe yamaha sirus

mấy bác giúp giùm: con yamaha sirus fi của em có hiện tượng để qua đêm sáng đề quay vài vòng thì ổn nhưng sau 4 đến 6 giây thì nó lịm dần rồi mất ga lăng ti, phải hâm nóng khoảng 1 phút mới có galăng ti lại nhưng có khi đi được 200 m dặm mo (âm côn) lại tắt máy. Hôm chủ nhật vừa rồi để cả ngày k chạy, tối đi được 1km thì bị hiện tượng như trên nhưng đề 5 6 lần không nổ, dùng cần đạp thì thấy rất nhẹ như kiểu mất hơi vậy, sau dùng khởi động lại bằng đề thì lại nổ và chạy được. xe đi được 10000km, có mang ra hãng cho canh chỉnh 1 lần kúc 6000km, xe thay nhớt castrol p1 mới đi được 500km. tháng trước có đo áp suất cuối kì nén là 13kg/ cm2 lúc mới thay nhớt.

tranchung9x

Tài xế O-H
các bác cứu em với, em mới làm hơi xe nouvo lx xe chạy được 10 ngày thì bị tụt hơi, em tháo ra kiểm tra thì gãy supap xả,em thay cây mới đi được 2 ngày thí bị gãy lại,mong các bác giúp em

trexanh135

Tài xế O-H
các bác cứu em với, em mới làm hơi xe nouvo lx xe chạy được 10 ngày thì bị tụt hơi, em tháo ra kiểm tra thì gãy supap xả,em thay cây mới đi được 2 ngày thí bị gãy lại,mong các bác giúp em
hôm trước em bị con sirius như vậy còn bị nhả khỏi lúc khởi động nữa kia thay đi thay lại 3 cây xả thì hết chẳng hiểu sao nữa

trexanh135

Tài xế O-H
Piston có bị dộng trúng không cụ?
nghĩa là đấm cong xu pap đó ah bạn? theo mình thì ko bao giờ bởi đi 10 ngày mới bị nếu đấm nó đã kêu và/hoặc cong xupap làm bó và mất hơi luôn. theo mình vì lý do nào đó mà thân xupap bị bó sau thời gian ngắn sử dụng. cái cần tìm bây giờ là nguyên nhân bó

dick2311

Tài xế O-H
nghĩa là đấm cong xu pap đó ah bạn? theo mình thì ko bao giờ bởi đi 10 ngày mới bị nếu đấm nó đã kêu và/hoặc cong xupap làm bó và mất hơi luôn. theo mình vì lý do nào đó mà thân xupap bị bó sau thời gian ngắn sử dụng. cái cần tìm bây giờ là nguyên nhân bó

Uh. Em hiểu ý cụ.
Em có thắc mắc là lúc bị gãy thì xú pap có bị dính ko?
Nếu dính thì nó dính ở vị trí nào?
Xú pap thay thế các cụ dùng loại nào?
Tình trạng ống dẫn hướng trước khi thay xú pap mới.

Nguyên nhân bó tất cả chỉ vì nhiệt thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên