Cần giúp Huynh Đai Gold 2006 25T 4 chân không nổ được máy

M
Bình luận: 45Lượt xem: 6,797

ga_auto37

Tài xế O-H
Chưa có điện kim thì sau đó làm gì tiếp hả cụ.
Đối với con này thì theo tôi biết là điều khiển dương để mở kim..nên khi bật khoá on thì phải có âm chờ sẵn vào kim..nếu không có âm chờ thì kiểm tra dây rợ..cần thiết nếu không tìm được dây thì câu hẳn mát cho kim..khi mát có thì đề máy.. Lấy thiết bị đo xung đo xem co xung mở kim không?? Nếu không có thì xem dây rợ đứt không..chạm mát không..nếu dây ok thì xem lại tín hiệu cảm biển cam cơ và nguồn hộp..nếu cam cơ ok..nguồn hộp ok thì khả năng lỗi hộp là rất cao..

hocnghe

Tài xế O-H
Đối với con này thì theo tôi biết là điều khiển dương để mở kim..nên khi bật khoá on thì phải có âm chờ sẵn vào kim..nếu không có âm chờ thì kiểm tra dây rợ..cần thiết nếu không tìm được dây thì câu hẳn mát cho kim..khi mát có thì đề máy.. Lấy thiết bị đo xung đo xem co xung mở kim không?? Nếu không có thì xem dây rợ đứt không..chạm mát không..nếu dây ok thì xem lại tín hiệu cảm biển cam cơ và nguồn hộp..nếu cam cơ ok..nguồn hộp ok thì khả năng lỗi hộp là rất cao..
Cụ xem lại đi nhé.

Se7venlov3

Tài xế O-H
Bật có đèn check sáng rồi thì khỏi phải tìm nguồn cấp cho mệt đã đủ.
Đề máy nhìn kim vòng tua lên ko nếu lên rồi và cao trên 200 v/p và lên ngay khi đề thì cảm biến cam cơ ngon. Ko phải kiểm tra.
Nếu chết hỏng hoặc rút 1 cảm biến ra thì đề vẫn nổ chỉ đề dài hơn thôi.
Xem có cắm nhầm chìa khóa ko nhé.
Chìa khóa đúng phải là chìa mập màu đen có chữ M hoặc chìa màu xanh có chữ M.
Cụ kiểm tra như trên nếu ko co máy check.
Nếu có máy check thì vào phần immobilizer xem có nhận chìa khóa ko nhé.
Cụ cho em hỏi tý. E cũng đang làm 1 con như này ổ khóa bị kẹt ko mở được giờ phải thay ổ khóa nhưng làm sao để cài ổ mới khi ko có máy chuẩn đoán. Cụ có phương án nào ko?

ga_auto37

Tài xế O-H
Tôi thấy ko đúng thì nói cụ xem lại chứ có gì căng đâu.
vâng nếu sai nhờ cụ chỉ giáo ạ...nếu sai thì chắc chỉ có chỗ điện kim..vì tôi không biết rõ con này là âm chờ hay dương chờ...1 số dòng huydai thì có âm sẵn ở kim..1 số dòng lại có dương có sẵn..loại này tôi chưa làm nhưng nghĩ có âm sẵn..

hocnghe

Tài xế O-H
Cụ cho em hỏi tý. E cũng đang làm 1 con như này ổ khóa bị kẹt ko mở được giờ phải thay ổ khóa nhưng làm sao để cài ổ mới khi ko có máy chuẩn đoán. Cụ có phương án nào ko?
Lấy chìa gãy và vòng ăng ten buộc vsof phía trong ốp cổ volang đánh chìa cơ bình thường dùng cụ ạ.

hocnghe

Tài xế O-H
vâng nếu sai nhờ cụ chỉ giáo ạ...nếu sai thì chắc chỉ có chỗ điện kim..vì tôi không biết rõ con này là âm chờ hay dương chờ...1 số dòng huydai thì có âm sẵn ở kim..1 số dòng lại có dương có sẵn..loại này tôi chưa làm nhưng nghĩ có âm sẵn..
Theo tôi biết khi có xung kim thì đồng thời có 2 mofes mở 1 để cấp dương 90v và 1 để nối mát kim.
Phần dương có thể cấp đồng thời cho 3 kim một. Và âm thì cấp cho đúng kim đúng thứ tự nổ.

Se7venlov3

Tài xế O-H
Lấy chìa gãy và vòng ăng ten buộc vsof phía trong ốp cổ volang đánh chìa cơ bình thường dùng cụ ạ.
Có nghĩa là lấy chìa và vòng angten buộc vào nhau và buộc vào cổ vô lăng dưới ổ khóa là được à cụ. Mà làm vậy nhưng phải đánh chìa cơ để dùng. Chứ ko dùng chìa của ổ có imbe của ổ mới à.

nguyencuongk5

Tài xế O-H
Theo tôi biết khi có xung kim thì đồng thời có 2 mofes mở 1 để cấp dương 90v và 1 để nối mát kim.
Phần dương có thể cấp đồng thời cho 3 kim một. Và âm thì cấp cho đúng kim đúng thứ tự nổ.
Em cứ tưởng là phần dương là điều khiển cho từng kim một chứ còn âm thì 3 kim nối với nhau mình có thể đảo 2 chân lắp ở kim máy vẫn nổ được chứ? xin bác chỉ dẫn rõ cho em được không?

clemoletbua

Tài xế O-H
Bác tạm bỏ qua phần điện đi. Vì mồi có nổ được đâu mà điện đom làm gì cho mệt. Theo em cụ thử pha nhớt máy vói xăng rồi mồi vào cổ hút và đề máy xem nổ được không đã. Nếu có nên xẩy cụ tháo ra rồi thử áo máy xem thế nào đa.

daiduong190114

Tài xế O-H
bác nói đèn check bt không báo lỗi gì thì có nghĩ các cảm biến và hệ thống điện của bác ổn từ trường hợp mất nguồn hộp. nên e nghĩ chưa hãn là do cảm biến. e cũng ko đủ sức vs dòng này khi nào e nó hết bệnh bác chỉ e vs nha.

tuananh0589

Tài xế O-H
những dòng xe tải , bus sang việt nam tìm tài liệu rất khó toàn người của hãng mới có chẳng như xe con toyota, ford , mà chết những xe bus , khách , tải mình dùng nhiều .

VIETVU9X

Tài xế O-H
bác kiểm tra kim phun vệ sinh sạch lắp lại sau đó kiểm tra đường nhiên liệu vào có bị tắc rồi kiểm tra điện thử coi .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên