Cấp cứu Hyundai Porter II 2012 máy điện, hỏng kim phun liên tục

phanvanlai
Bình luận: 68Lượt xem: 15,256

subinnamkha

Tài xế O-H
Bác mô tả quá đơn giản. Xin bác tí thông tin, chứ thấy xe này bác thay 10cây béc phun thìm mua luôn cái máy mới cho rồi. Vì giá trị 10 cây béc không phải rẻ
1. Huyndai porter 2. Lỗi bướm gió hay lỗi cảm biến gió??? Tại sao xóa vẫn còn mà bác không thay. Nếu đó là cảm biến đo gió thì không bao giờ bác đạp lên hơn 2500 rpm.
2. Khi thay béc mới, bác đạp tua có lên trên 3000rpm không?.
3. Lọc dơ thì xe này sẽ báo bẩn bằng đèn trên tablo. Bác có quan sát thấy đèn này không?
4. Bác có máy thì cho tôi thông số áp ống rail khi chạy cầm chừng va khi lên tua.
Bác trả lời giúp 4 trường hợp trên để anh em có sự tư vấn hiệu quả

tranhungkm

Tài xế O-H
không thấy nói gì đến gán mã kim, nhưng cũng không phải nguyên nhân gây chết kim hàng loạt
kim của bác cái thì đái , cái thì chết , cái thì kênh van.
theo em xem lại dầu nhiên liệu đi ạ, chủ xe biết đâu mua lậu dc ít dầu bẩn thế là......

tranhungkm

Tài xế O-H
trường hợp khoai sắn quá thì lên buông tư vấn lên hãng sử lý
Thấy bác tra dữ liệu còn khó khăn thì khó ra căn nguyên lắm
đồ bọn này thì đắt kinh

ngocthanh27

Tài xế O-H
theo em thì các cụ không lên đi sâu quá về một vấn đề cứ tìm bơm với kiem làm gì .theo em cụ chủ thớt sem nhiệt độ máy có khác thường không vì khi máy nóng rất dễ bị kẹt kim và hỏng

AET_Lam

Tài xế O-H
Bác mô tả quá đơn giản. Xin bác tí thông tin, chứ thấy xe này bác thay 10cây béc phun thìm mua luôn cái máy mới cho rồi. Vì giá trị 10 cây béc không phải rẻ
1. Huyndai porter 2. Lỗi bướm gió hay lỗi cảm biến gió??? Tại sao xóa vẫn còn mà bác không thay. Nếu đó là cảm biến đo gió thì không bao giờ bác đạp lên hơn 2500 rpm.
2. Khi thay béc mới, bác đạp tua có lên trên 3000rpm không?.
3. Lọc dơ thì xe này sẽ báo bẩn bằng đèn trên tablo. Bác có quan sát thấy đèn này không?
4. Bác có máy thì cho tôi thông số áp ống rail khi chạy cầm chừng va khi lên tua.
Bác trả lời giúp 4 trường hợp trên để anh em có sự tư vấn hiệu quả
anh làm việc ở đâu vậy anh

AET_Lam

Tài xế O-H
không thấy nói gì đến gán mã kim, nhưng cũng không phải nguyên nhân gây chết kim hàng loạt
kim của bác cái thì đái , cái thì chết , cái thì kênh van.
theo em xem lại dầu nhiên liệu đi ạ, chủ xe biết đâu mua lậu dc ít dầu bẩn thế là......
em nghĩ không phải vì xe bị chết 10 kim phun mà

subinnamkha

Tài xế O-H
Mình thuộc dạng múa lửa đong xèng, chả mảng miếng gì đâu bác, có cái là mình thường làm mấy thể loại khoai khoai một tí về điện đóm này kia.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Ơ, mềnh đang thật tình mà bác Bánh Xe. Hehehe, mình cứ an nhiên, ai í ới, garage nào cần thì nhấc máy, mình sẽ vác balo có mặt và "múa lửa đong xèng". Thế thôi.
Tôi lạ gì đâu, cơ bản là câu nói của bác thôi, nhưng cách này vất vả lắm vì toàn thi đấu ở sân khách

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên