Lacetti SE kêu ọc ọc khi đạp ga(Tiếng nước chảy ở giàn nước nóng trong xe)

ngockhanhautoparts
Bình luận: 19Lượt xem: 3,362

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Em bị nó vật cả tháng nay rồi. Làm các kiểu cứ xả hết e đi được khỏang 1 tuần là đâu lại vào đấy.
Công việc em đã làm.
1 kiểm tra đường ống lắp từ van vào giàn nước nóng chuẩn không lắp sai
2 Thông đường nước hồi về bình nước phụ (bị tắc ở họng bướm ga)
3Thông xúc két nước
4Thay van hằng nhiệt (do báo lỗi)
Trước khi vào chỗ em là thì khách thay nước mát ở cửa hàng rửa xe, đã kiểm tra và xả e ở xưởng khác không hết. Trước khi thay nước không bị hiện tượng trên. Em đang nghi bị thổi gioăng nhẹ nhưng nước không hao. Đi cả tuần không phải thêm nước nên chưa khẳng định được bệnh.
khi để nổ galanty không thấy nước chảy hồi về bình cả khi van đóng hay mở. đạp ga khoảng 1500v/p là thấy nước hồi về bình có lẫn bọt khí.
Các bác vào phán giúp em c này với ạ.

Tien_Dat

Tài xế O-H
Bác thử tháo van hằng nhiệt ra rồi lắp lại, đổ nước vào cho hết e nươc, xong bác cho nổ garanti và quan sát xem có bọt sủi lên nữa ko, nếu vẫn thấy sủi tăm nước chắc là cũng bị hở mặt máy nhẹ rồi bác ạ,

truongbg

Tài xế O-H
bệnh này cũng khoai đấy chỉ là e nước thôi nhưng khoai phết se nhập số sàn phải ko nhỉ . mình cũng chưa có cách giải quyết . vì gặp mấy ca kiểu này rồi . cho hóng vụ này nhé

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
bệnh này cũng khoai đấy chỉ là e nước thôi nhưng khoai phết se nhập số sàn phải ko nhỉ . mình cũng chưa có cách giải quyết . vì gặp mấy ca kiểu này rồi . cho hóng vụ này nhé
Có anh bạn ở chevrolet newway mách thay két sưởi nhưng giá cao nên chưa dám quyết bác ạ. khả năng tắc két sưởi em đã dùng vòi rửa xe áp lực cao xịt rồi vẫn thế.

truongbg

Tài xế O-H
Có anh bạn ở chevrolet newway mách thay két sưởi nhưng giá cao nên chưa dám quyết bác ạ. khả năng tắc két sưởi em đã dùng vòi rửa xe áp lực cao xịt rồi vẫn thế.
nó ko tắc két sưởi vì két sưởi nó nằm cao hơn đường nước nên bọt ko ra được nên bị e . nếu thay két sưởi mà được thì cung có khả năng gỉ sét nó bám ở đó nên nó tạo bọt . em cung ko giám chắc là thay két sưởi được . nhưng cũng loại trừ khả năng có người thay rồi mà được. đang phân vân . vì tháo két sưởi cũng khá là củ khoai . bác định tính thế nào.

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Xe em trả khách đi về rồi ạ. giao xe không còn tiếng nước nữa. Dự là 1 tuần nữa anh ấy quay lại em phang cái két sưởi mới thử. không hết chấp nhận tháo ra ôm là kỉ niệm ạ.

tiendu_lg

Tài xế O-H
xử lí e thôi, chiều nay em vừa làm một con nhưng vì phải dậy học sinh nên ko có thời gian nên làm ko kỹ, e rằng sáng mái nhiệt độ xuống thấp vẫn kêu ọc ọc. em thì dùng bơm nén khí vào rồi nổ máy bật sưởi ấm cho nóng khoang xe, xả khí bơm, chờ nguội rồi lại làm lại như vậy, làm đi làm lại vài lần sẽ được thôi. ( theo hướng dẫn của bác hạnh thùy)

quynhhieu

Tài xế O-H
xe đã vào xưởng làm lại chưa bác chủ thớt. e có khách báo xe cũng bị như vậy nhưng vẫn chưa làm vì xe khách bận đi công tác. chờ bác xử lý ok em làm con xe của e xem sao

Vanvang05051994

Tài xế O-H
xe bác bị rĩ nước làm mát rồi. nên khi lên ga bơm hút nước quay nhanh mà thiếu áp nên nước không lên và kêu ọc cọc. bác châm đầy nước lam mát ở bình phụ nhé. sau đó theo dõi có còn tình trạng này nữa không. nếu còn đề nghị bác kiểm tra lại toàn bộ hệ thống làm mát nhé. thân

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên